Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Chuyện cây xăng...

khi đó cây xăng đó chỉ nhập và bán sản phẩm của hãng xăng dầu kia, bù lại, hãng xăng dầu kia sẽ trang trải chi phí làm biển quảng cáo cho cây xăng đó...

Chính vì chỗ này mà em théc méc khi có dư luận cây xăng này bán hàng dởm (xăng pha) đương nhiên sẽ ảnh hưởng đến thương hiệu của "P", nhưng "P" cũng chẳng nói gì...:D... VD như em bán hàng "kebab" của bác, nhưng để kiếm thêm chút lời nên em pha thêm "kebab" của em, bác biết thế nhưng chẳng lẽ bác thương em nên cứ để em bán...:D

...rất tiếc là đúng vậy bác songlam à...em đã gặp rất, rất nhiều HĐ bán hàng giữa các DN trong nước với nhau có quy định hết sức sơ sài thậm chí không có về trách nhiệm sau bán hàng...nó xuất phát từ việc DN không ý thức được những rủi ro họ có thể sẽ gặp phải và nhiêu khi, nhiều DN không quan tâm đến việc này luôn...:(

Như hôm trước VTV phỏng vấn bác Phó giám đốc nhà máy xi măng mà để mất cái hộp phong xạ đóa...tuy đây là việc khác nhưng câu trả lời - chúng tôi chưa quan tâm đến việc bảo quản nguồn chất phóng xạ - mới thây việc ko ý thức được hậu quả hay thậm chí là ko hiểu mình đang làm gì là chuyện rất dễ gặp...

Nói thì dễ, làm mới khó...:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trả lời của "P" đây

http://www.sggp.org.vn/oto_xemay/2006/8/57984/

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

P chỉ đảm bảo chất lượng xăng dầu cung cấp cho các đại lý, còn từ đại lý cho tới khách hàng thì do cơ quan quản lý tiêu chuẩn đo lường chất lượng kiểm tra. Vậy thì cũng dễ hiểu tại sao P không thể kiện được các đại lý của mình.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: songnguyen

P chỉ đảm bảo chất lượng xăng dầu cung cấp cho các đại lý, còn từ đại lý cho tới khách hàng thì do cơ quan quản lý tiêu chuẩn đo lường chất lượng kiểm tra. Vậy thì cũng dễ hiểu tại sao P không thể kiện được các đại lý của mình.

P không kiện về chất lượng nhưng P có thể kiện về các đại lý vi phạm hợp đồng chứ...Ví dụ cây xăng chỉ bán độc quyền xăng của P, nhưng lại lấy cả xăng của nguồn khác nữa (cứ cho là chất lượng như nhau đi).. thì cũng ko được...

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: kebab

...nhưng nếu HĐ không làm chặt chẽ thì kiện làm sao đây bác songlam...;)...

Bác xem hợp đồng của "P" chưa nhỉ? Em đảm bảo với bác hợp đồng rất chặt chẽ (em đã từng giao dịch với P nên em biết), chỉ có những người thực thi hợp đồng đó có chặt chẽ ko thui...Vì vậy mà các cây xăng vẫn có các khoản chi phí "quan hệ... giao dịch"... đới...:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Thư ngỏ của một chiếc xe máy

Kính thưa: ngài Nguyễn Văn Bất Động và các nhà chức trách khác

Tôi là một chiếc xe máy bình thường trong cả triệu chiếc xe máy ở Sài Gòn. Tôi viết thư ngỏ này cho các ngài, bởi vì tôi là một nạn nhân của phi vụ pha chế xăng phi pháp và dã man...

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=157441&ChannelID=88

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: songlam

Bác xem hợp đồng của "P" chưa nhỉ? Em đảm bảo với bác hợp đồng rất chặt chẽ (em đã từng giao dịch với P nên em biết), chỉ có những người thực thi hợp đồng đó có chặt chẽ ko thui...

Kỹ đến độ quan liêu luôn bác ợ!