Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Chào các bác !

Đến hẹn lại lên, em lập thớt mới phần 4 để tiếp tục cùng GLK300 4Matic chinh chiến trên mọi nẻo đường đất nước và đây cũng là nơi làm cầu nối giữa khách hàng - đại lý - Công ty Mercedes-Benz Việt Nam liên quan đến tất cả những thông tin phản hồi của khách hàng sử dụng và chuẩn bị sử dụng xe GLK300 4Matic.

Để các bác tiện theo dõi, em xin ghi lại các Chuyên đề và bài viết liên quan đến GLK:
- Chuyên đề về GLK 4Matic [phần 1]

Hình ảnh của GLK của các thành viên MBFC:

1. Xe của bác Kvl

2. Xe của bác Mgz và Kvl

3.- GLK tham gia chương trình Hội ngộ đỉnh cao Đà Lạt

4.- GLK có màu đặc biệt nhất thế giới của bác Mtvy_52:D

5. GLK trong chương trình Hội ngộ đỉnh cao Đà Lạt

Em sẽ tiếp tục post hình ảnh xe GLK của các thành viên và các hoạt động liên quan đến GLK dưới đây

........

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/7/07
505
0
0
Em vào mở hàng cho thớt GLK phần 4, lại vào đúng ngày 14/2. Happy Valentine cả nhà!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
@a Nam: hehe, đúng là chưa thấy cái thread nào đc nhiều trang và nhiều phần như thread về GLK này ^^, chị Thảo ơi GLK SG hoành tráng hơn GLK HN nhiều quá ^^
p/s: chúc các chị em GLK club nói riêng và Mer club nói chung 1 valentine đầm ấm và nhận đc nhiều quà to ^^

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Em  "sợt"  được cái hình này trên Gúc-gồ

Té ra GLK rất được các chị và các cô ưu ái nhé 

Mong hội ta sẽ có thêm nhiều bác "rosy"  ;)  (chứ không bác ấy thành hàng "hiếm" mất :p )

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
GLK chạy càng ngày càng sướng lạ ghê! Nên chưa biết nên đổi xe gì nữa, chạy hết BH rồi mà chưa lựa chọn được xe thay thế!

Hạng C
21/5/05
676
0
0
Em có chút thắc mắc nhờ các bác giải thich giúp. Số là em đọc quyển hướng dẫn sử dụng cùa GLK thấy nói là xịt nước rửa kính 10 lần thì bộ rửa đèn sẽ hoạt động và tự rửa đèn. Nếu tắt máy thì xe tự huỷ và không nhớ (không tiếp tục đếm nũa). Chiều nay em xịt nước rửa kính có một lần, về nhà thấy cái vòi rửa đèn bên phụ lòi ra con cái nắp kẹt luôn. Em ấn vào thì nó tụt vào. Để cho chắc là nó hoạt động tốt em định xịt 10 lần rửa kính để xem nó hoạt động có ok không. Kết quả là sau khoảng 4-5 lần xịt nước gì đó thì nó lại thò ra để rủa đèn (cả hai bên) tuy nhiên bên lái tự đóng được, còn bên phụ vẫn bị kẹt. Đang chưa biết có nên ấn vào lại không thì nó tự đóng được. Tuy nhiên rõ ràng là vòi bên phụ bị kẹt! Xe các bác có bị thế không? Hoặc chưa thì cũng nên thử xem thế nào. Liệu có phải vào hãng check không ạ?!

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Everest 2.6 nói:
Em có chút thắc mắc nhờ các bác giải thich giúp. Số là em đọc quyển hướng dẫn sử dụng cùa GLK thấy nói là xịt nước rửa kính 10 lần thì bộ rửa đèn sẽ hoạt động và tự rửa đèn. Nếu tắt máy thì xe tự huỷ và không nhớ (không tiếp tục đếm nũa). Chiều nay em xịt nước rửa kính có một lần, về nhà thấy cái vòi rửa đèn bên phụ lòi ra con cái nắp kẹt luôn. Em ấn vào thì nó tụt vào. Để cho chắc là nó hoạt động tốt em định xịt 10 lần rửa kính để xem nó hoạt động có ok không. Kết quả là sau khoảng 4-5 lần xịt nước gì đó thì nó lại thò ra để rủa đèn (cả hai bên) tuy nhiên bên lái tự đóng được, còn bên phụ vẫn bị kẹt. Đang chưa biết có nên ấn vào lại không thì nó tự đóng được. Tuy nhiên rõ ràng là vòi bên phụ bị kẹt! Xe các bác có bị thế không? Hoặc chưa thì cũng nên thử xem thế nào. Liệu có phải vào hãng check không ạ?!
Chắc bác phải canh rùi chụp hình lại rùi , xe em E cũng vậy nhiều khi em nhớ chưa tới 10 lần mà nó cũng rửa đèn nữa nhưng rửa xong nó thụt vào b thường

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Everest 2.6 nói:
Xe em cũng 1 lần bên phụ thò ra rồi không thụt vào, phải có tác động "của người thân" nó mới chịu  ;)
Em không đọc kỹ HDSD nên không test lại như bác.