Tập Lái
15/8/16
6
1
3
48
Like cho bài của bác, con xe này ngon lắm bác gắn K&N hoặc BMC air filter vô thay cái đồ zin bằng giấy là chạy bốc lắm nha. Lúc em sở hữu RIO chắc là một trong những chiếc đầu tiên :D mỗi tội xe bé mà chơi mâm 17inch đi quá sóc :))
Em đang cỡi một em .... Xóc đứt ruột thỉnh thoảng chạm gầm soạt một phát thương lắm.

• Like
Reactions: Việt Hùng
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Bác chủ có tính làm lại chuyến nựa thì hú ae OS tham gia chung cho vui :) cho ae môt lần trải nghiệm hành trình xuyên việt :)
Mình cũng tính làm lại, chưa lên kế hoạch cụ thể nhưng khi tinh thần phấn chấn và tài khoản có tí chút có thể đi ngay. Bây giờ phải đi cày để tiếp tục nuôi dưỡng đam mê. Tks

• Like
Reactions: minhtmt
Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Đọc hết 21 trang thích thật. Giờ có con cái và cha mẹ già nên không thể phượt như bác chủ được.
Chờ tới lúc con cái lớn trưởng thành, tới lúc rảnh rỗi thì chân run mắt mờ mất rồi.
Hai zz!

• Like
Reactions: Việt Hùng
Hạng B1
22/3/13
57
34
18
Carens ko gập như thế mà kéo hàng ghế 2 sát lên trên, bỏ 3 tựa đầu ra, ngả lưng hàng 2 xuống là thành giường êm ru. Chắc mỗi carens dc vậy

VÂNG, về cái khoảng xếp ghế thành giường nằm thì Caren dzô địch ạ, vẫn còn thành ghế phía sau cùng để hành lý.

• Like
Reactions: Yeuoffroad
Hạng B2
31/8/11
402
169
43
ho chi minh
... Mình tiếp tục với đoạn đèo Lò Xo
Đi chán chê, lòng vòng thì cũng tới đèo Lò Xo… Đi đường nghe ông anh nói đèo này dốc lắm nhưng nhìn mãi chả thấy cái bảng chỉ dẫn đâu, hay là cái bảng này:
TVH's pic - Kon Tum - 130616 (22) by hungpho, on Flickr

IMG_4189 by hungpho, on Flickr
Nói thật, về kinh nghiệm đường đèo thì mình chưa có gì nhiều, có chăng là chạy lòng vòng quanh chân núi hôm bữa đi Nha Trang (đoạn từ Đại lộ Nguyễn Tất Thành đến Cam Ranh), nhưng mình cũng không ngán con đèo này, chỉ sợ tụi nhỏ nó chịu không nổi "hò" theo bà xã thôi ;-)))
Đây là con đèo dốc, chia làm từng đoạn dốc ngắn. Nếu bạn ngồi bên ghế phụ thì cũng hơi chóng mặt vì xe thay đổi tốc độ và đổi hướng liên tục. Vợ mình thì uống thuốc chống say và nằm ngủ luôn, hai nhóc thì không cho ngồi dậy vì sợ ói, cũng may mà mẹ con nó cũng trụ qua con đèo này mặc dù nằm xếp lớp như cá ;-))). Hình như mình lái xe quen hơn ông anh (do ông chỉ lái số sàn) nên khi ổng lái vợ con kêu quá, còn khi mình lái thì thấy OK, chứ mà đã lòng vòng quanh co mà còn giựt giựt như ổng thì mình cũng ói chứ chẳng chơi.
Đây là tấm vợ mình chụp, lúc đó chắc đang chóng mặt, run tay nên mới thế này:
IMG_4208 by hungpho, on Flickr
:3dcuoi:
Đoạn đường đèo này có nhiều chỗ đang sửa nên thi thoảng cũng phải dừng chờ cho xe từ hướng ngược lại. Ngó tới ngó lui trên con đèo này cũng chỉ có con xe của mình là 51F, còn toàn là biển số của Đà Nẵng, Quảng Nam, Kon Tum và Gia Lai, toàn là xe tải và xe khách đường dài, lâu lâu mới thấy một ông gầm thấp bò lên..
IMG_4200 by hungpho, on Flickr
Cảm giác chinh phục đỉnh đèo thật sảng khoái, cảnh trên đèo thật bao la, bát ngát, xanh thẫm một màu của núi rừng, mà nghe nói cái xứ Quảng Nam này rừng còn có nhiều trầm mà không biết khúc nào...
TVH's pic - Kon Tum - 130616 (27) by hungpho, on Flickr
Trên đường mình có 1 bạn đồng hành, đây là thói quen của mình khi đi đường dài, chạy theo 1 xe nào đó cho có bạn. Nhưng ông này chạy nhanh quá theo không nổi, bù lại ổng hay bắt khách dọc đường nên thỉnh thoảng lại thấy ổng vượt lên mình. Cũng thấy vui vui và vững dạ vì thấy ổng chạy mình mới biết là vẫn đi đúng đường (chứ mà có lạc ở vùng rừng núi này thì khổ)
Đây là bạn đồng hành:
TVH's pic - Kon Tum - 130616 (25) by hungpho, on Flickr
Đi được hơn nửa đường đèo, sẽ có 1 con đường rẽ về Quốc lộ 1, đoạn này không đi mà tiếp tục đi thẳng theo hướng bên trái)...
Mong làm 1 chuyến giống bác

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Không có một đất nước nào mà 1 loại phí nhưng ...loạn phí, phí trên trời như ở VN! Quan thì có Nhà nước trả tiền nên không hay, dân than khóc cũng vậy nên cắn răng chịu đựng!!!