Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Bài viết hay, hình ảnh đẹp rất hấp dẫn. Hỏi bác chút là mình chọn điểm đến trên VietBanđo là như thế nào? Lâu nay mình cứ vào danh bạ tìm địa chỉ, nhiều khi cũng phiền quá. Nếu chấm thẳng vào bản đồ như Google Map thì tiện hơn.
Vietbando mình không biết có app chưa, bác vào trang www.vietbando.com rồi search điểm đi và điểm đến. Trên web này bác có thể nhắp chuột và kéo chọn lộ trình khác được

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/9/17
19
47
13
37
Chào anh Việt Hùng, em tên Đình Sâm, nhà em cũng ở quận 9, quê ở Nam Định, em đang làm ở SCTV.;)) Rất vui dc biết anh. Mong có cơ hội ún cafe nghe anh kể chuyện!

• Like
Reactions: Việt Hùng
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Chào bạn. Mình làm ở VTV. Câu chuyện chuyến đi này mình cũng đã kể hết rồi :D
Mình đang sinh hoạt với OS Thủ Đức, hôm nào rảnh mời bạn gia nhập hội sinh hoạt, cà phê chém gió cho vui. Cho mình số điện thoại liên lạc nha. Tks

Tập Lái
13/9/17
19
47
13
37
Dạ, số em: 0901810834. Hôm qua em có add friend anh trên face. Khi nào anh em Thủ Đức tụ họp anh nhắn em với nhé. Xe em cùng đời với xe anh, màu trắng luôn, nhưng là sedan.keke

• Like
Reactions: Việt Hùng
Hạng B1
31/10/17
88
115
33
Anh chủ thớt cho em hỏi - chuyến đi tổng cộng là bao nhiêu km cả đi và về vậy anh?

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Mình đi tổng cộng hết khoảng 5000km, trong đó từ TP.Hcm đi Hà Nội khoảng 3.500km, đi loanh quanh ra Hạ Long, Hà Nội, Hòa Bình hết khoảng 1500km nữa :cool:

Hạng B2
6/8/12
129
33
28
12
Mình đọc bài này thấy ghiền quá, mong muốn có một chuyến giống bác Việt Hùng.
Đúng là trái đất tròn, thứ 7 rồi mình đã gặp bác Việt Hùng qua một người bạn, gởi bác tấm hình như đã hứa. :)
Chuyến đi Xuyên Việt của xe Kia Rio Hatchback

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Cám ơn bác @Ben 11, đúng là nhờ bài viết này và có duyên nên mình có cơ hội kết nối.
Chúc bác sắp xêp được một chuyến Xuyên Việt đúng như mong muốn.
Bữa tối đó rất vui, cám ơn bạn Dũng đã sắp xếp buổi gặp này :):D

S12 confirmed
Hạng B1
12/12/12
61
2.777
83
www.otosaigon.com
Mỗi lần đọc bài các bác Xuyên Việt là em lại thèm mặc dù mỗi năm em đều xuyên 1-2 phát. Đúng là tham lam thật.
Cái kiểu xách vali ra sân bay ngồi bó gối hai tiếng rồi bước ra cửa, à Nội Bài đây à, HN đây à ? Nhạt thếch ! Chỉ có túc tắc ôm xe lái ròng rã mấy ngày nó mới đủ cái đô tự hành xác.
Em nhớ nhất vẫn là lần đầu tiên, phàm ở đời cái gì lần đầu nó cũng "phê" nhất, đúng không các bác ? Lúc này thì em đã có cơ số giờ bay kha khá, gần 10.000 cây số chớ bộ, he he. Xe tuy cũ nhưng tự tin là "trị" được nó, thế là ủ mưu thôi. Lần đó em đi công tác, vậy là báo với tiểu đội trưởng là nhờ thằng em đem xe đi bảo trì rồi gửi ở nhà nó luôn. Thứ 7 thì nó tới nhà xách xe đi, qua T2 thì em cưỡi chim sắt ra HN. Việc công thì chỉ có 1 ngày, T3 là nó và thằng bạn giao xe cho em rồi hai thằng đó cưỡi chim sắt bay về lại. Em ở lại thêm 1 ngày, T4 là xuất phát xuôi Nam. Đã !
Chạy dọc đường cứ ghé anh em bằng hữu, chỗ ít thì uống một hai chai, chỗ nhiều thì ngủ lại một giấc. Về đến Phú Yên thì không biết sao ở nhà bả phát hiện, gọi đt xạc thằng đệ cái tội bép xép, mà nghĩ cũng tại mình, báo trước thì còn lâu bả mới cho đi kiểu đó rồi lôi mẹ em với hai đứa con ra làm áp lực thì biết khi nào mới rứt ra đi được. Hồi đó phải tốn 2 ngày thì mới túc tắc từ Phú Yên về đến nhà.
Mãi sau này, dụ dỗ đã đời bả mới cho hai đứa nhỏ theo một lần. Giờ thì mỗi lần nghe ba rủ là cả nhà háo hức, ghiền lắm luôn. Đường xá bây giờ lại quá tốt, cứ mất đúng 36 tiếng là chạy SG - HN ngon cơm. Xe thì bây giờ đủ các option, thằng lái cũng hưởng thụ như ai chứ riêng gì hành khách.
Chuyến vừa rồi cũng có chuyện vui, chạy ra đến Đà Nẵng thì nghe bão sắp vô, qua Huế thì lại sợ lụt, chạy qua Quảng Bình thì mưa quá xá nên trốn lên Phong Nha - Kẻ Bàng, chui vô động. Nhẩn nha trở ra thì lại nghe dự báo là bão vô Quảng Bình, rồi lại Hà Tĩnh, cứ thế cắm đầu chạy ra đến Thanh Hóa. Đứa con gái với mẹ nó thì kêu chạy đi tránh bão còn thằng đại ca thì năn nỉ ở lại coi bão, nản !

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Mỗi lần đọc bài các bác Xuyên Việt là em lại thèm mặc dù mỗi năm em đều xuyên 1-2 phát. Đúng là tham lam thật.
Cái kiểu xách vali ra sân bay ngồi bó gối hai tiếng rồi bước ra cửa, à Nội Bài đây à, HN đây à ? Nhạt thếch ! Chỉ có túc tắc ôm xe lái ròng rã mấy ngày nó mới đủ cái đô tự hành xác.
Em nhớ nhất vẫn là lần đầu tiên, phàm ở đời cái gì lần đầu nó cũng "phê" nhất, đúng không các bác ? Lúc này thì em đã có cơ số giờ bay kha khá, gần 10.000 cây số chớ bộ, he he. Xe tuy cũ nhưng tự tin là "trị" được nó, thế là ủ mưu thôi. Lần đó em đi công tác, vậy là báo với tiểu đội trưởng là nhờ thằng em đem xe đi bảo trì rồi gửi ở nhà nó luôn. Thứ 7 thì nó tới nhà xách xe đi, qua T2 thì em cưỡi chim sắt ra HN. Việc công thì chỉ có 1 ngày, T3 là nó và thằng bạn giao xe cho em rồi hai thằng đó cưỡi chim sắt bay về lại. Em ở lại thêm 1 ngày, T4 là xuất phát xuôi Nam. Đã !
Chạy dọc đường cứ ghé anh em bằng hữu, chỗ ít thì uống một hai chai, chỗ nhiều thì ngủ lại một giấc. Về đến Phú Yên thì không biết sao ở nhà bả phát hiện, gọi đt xạc thằng đệ cái tội bép xép, mà nghĩ cũng tại mình, báo trước thì còn lâu bả mới cho đi kiểu đó rồi lôi mẹ em với hai đứa con ra làm áp lực thì biết khi nào mới rứt ra đi được. Hồi đó phải tốn 2 ngày thì mới túc tắc từ Phú Yên về đến nhà.
Mãi sau này, dụ dỗ đã đời bả mới cho hai đứa nhỏ theo một lần. Giờ thì mỗi lần nghe ba rủ là cả nhà háo hức, ghiền lắm luôn. Đường xá bây giờ lại quá tốt, cứ mất đúng 36 tiếng là chạy SG - HN ngon cơm. Xe thì bây giờ đủ các option, thằng lái cũng hưởng thụ như ai chứ riêng gì hành khách.
Chuyến vừa rồi cũng có chuyện vui, chạy ra đến Đà Nẵng thì nghe bão sắp vô, qua Huế thì lại sợ lụt, chạy qua Quảng Bình thì mưa quá xá nên trốn lên Phong Nha - Kẻ Bàng, chui vô động. Nhẩn nha trở ra thì lại nghe dự báo là bão vô Quảng Bình, rồi lại Hà Tĩnh, cứ thế cắm đầu chạy ra đến Thanh Hóa. Đứa con gái với mẹ nó thì kêu chạy đi tránh bão còn thằng đại ca thì năn nỉ ở lại coi bão, nản !
Theo như bác kể là thằng e nó chạy xe bác ra Bắc, rồi nó giao xe cho bác ở Hà Nội để bác xuyên Việt vô Nam à? Đúng là quá máu :eek::D