Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
E làm chuyến xuyên bán Việt 3 năm trước với BC và F1 rồi, lên Pleiku rồi ra tới sông Bến Hải... Cũng thí vị phết.

Dịp 30/4 vưa rồi e nổi hứng lại rủ BC và bọn F1 cùng chú e chạy xuyên đêm (9g tối -9g sáng) ra tới Phú Yên !

E post tấm hình chụp ở mũi Đai Lãnh:
View attachment 68899

Vụ giống nhau vơ chồng nào cũng "bị" bác ạ, nhiều hay ít thôi. Cặp nào càng giống thì càng hạnh phúc đó bác !
Lần sau em tính đi tour Tây Nguyên (Buôn Mê Thuộc, Gia lai, Kontum) rồi phóng qua Lào chơi. Đường lên Tây Nguyên tốt không bác ơi, em mới xem bên box "Trên đường thiên lý" thấy mấy bác kêu trời QL14 nên em cũng nản. Em là em sợ leo núi trèo đèo lắm rồi. Nếu có đi chuyến đó chắc em không đồng hành cùng em Su SWift được. Em có hai lựa chọn sau: Pick up Ford Ranger, Huyndai Veracruz. Bác đi Pleiku rồi cho em một lời khuyên giùm ạ.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.322
113
Sài Gòn
Lần sau em tính đi tour Tây Nguyên (Buôn Mê Thuộc, Gia lai, Kontum) rồi phóng qua Lào chơi. Đường lên Tây Nguyên tốt không bác ơi, em mới xem bên box "Trên đường thiên lý" thấy mấy bác kêu trời QL14 nên em cũng nản. Em là em sợ leo núi trèo đèo lắm rồi. Nếu có đi chuyến đó chắc em không đồng hành cùng em Su SWift được. Em có hai lựa chọn sau: Pick up Ford Ranger, Huyndai Veracruz. Bác đi Pleiku rồi cho em một lời khuyên giùm ạ.

Ql 20 còn một số đoan xấu đến rất xấu, ai cũng kêu ca nhưng NN vẫn chưa sửa xong. Tuy nhiên hành ngày vẫn có hàng chục ngàn chuyến xe xuôi ngược , vậy họ đi được thì mình cũng đi được thôi bác hỉ ?! Cung đường này bác nên đồng hành cùng mấy e chưn dài, các nàng chưn ngắn thì sẽ phải rón rén, e lệ ..,

Khi về e cũng làm cái thớt, nhưng lâu quá nó mất hết hình rồi. Thôi mà bác tự tìm hiểu, khám phá nó mới hấp dẫn.

BMT có KDL Buôn Đôn, Bản Đôn, làng cafe Trung Nguyên...Pleiku có thủy điện Ialy, quán Lộc Vừng chuyên bán cá sông rất đặc biệt...Komtum thì có nhà thờ Gỗ, Dakto Tân Cảnh kiểu "Người ở lại Charlie"... E chỉ biết có thể.

Chúc Gđ bác có chuyến khám phá Cao nguyên Trung phần thiệt là thú vị và vui vẻ !

• Like
Reactions: hieupdx
Tập Lái
26/10/11
2
1
3
Chào Bác hieupdx Em cũng mới đi cung đường này bằng swift 30/04 .rất tiếc là không song hành cùng bác.
Chuyến du lịch SG-Phú Yên bằng Suzuki Swift.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
Còn một số hình bị die, bác Úp tiếp để em xem nhé. Em cũng có đi như bác, nhưng thường đi một mạch ít ghé thăm thú như bác được vì con nhỏ mau mệt.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
Còn một số hình bị die, bác Úp tiếp để em xem nhé. Em cũng có đi như bác, nhưng thường đi một mạch ít ghé thăm thú như bác được vì con nhỏ mau mệt.

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Cuối tuần này em lại phi ra Nha Trang rồi làm chuyến tới Mũi cực Đông ở bán đảo Hòn Gốm. Em về sẽ up hình hầu các bác.