Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Trà Vinh đi Nha Trang là 550km, cả đi cả về vị chi 1100km, chia cho 4 ngày là mỗi ngày đạp 275km.
Máu lên thì đi được chứ 1 năm làm 2-3 cuốc như này là có khi năm sau hết muốn đi đâu luôn.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Sáng mai M12 mình đi Phan Thiết...
Năm ngoái đi từ PT theo đường ven biển về ( Lagi gì đó về Hồ Tràm ...) nghe nói đẹp lắm mà thấy có 1 đoạn dọc bờ biển thôi ah ...mà tính ra cũng ko nhanh hơn QL1 mấy..ko biết có đi lộn ko ..đi theo Google map chắc là đúng rồi?
AE nào có đi qua cung đường này update giúp tình hình vài ngày gần đây ổn ko? sợ nhất là đoạn Đồng Nai như rùa bò.....thời tiết PT có ok ko mấy anh em?
PT a cứ đi theo đường 1A, đến khu vực xã Hàm Minh trước BOT Sông Phan thì quẹo phải đi ra Tiến Thành tham quan NovaWorld, đoạn trước khi vào rừng phòng hộ đang sửa hơi xấu tí.
Từ Tiến Thành vào trung tâm PT khoảng 10km gần, quá đẹp và dễ đi.
PT-MN đang gió lớn, ko tiện cho hoạt động tắm biển bơi lội.
Chuyến du lịch từ Trà Vinh - Nha Trang - Đà Lạt - Trà Vinh 4 ngày 4 đêm phê eeeee

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
đúng vậy đèo khánh lê qua đà lạt sương mù dày đặc. tầm nhìn khoảng 20m thôi mà lạnh thì khỏi nói
con đèo thần thánh, mềnh đi dịp cuối tháng 12, thời gian qua đèo lúc 1h trưa mà sương mù kinh hoàng, cầm tay lái mà 2 mắt cứ căng đét ra, tốc độ chạy chỉ dám dưới 20km

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
PT a cứ đi theo đường 1A, đến khu vực xã Hàm Minh trước BOT Sông Phan thì quẹo phải đi ra Tiến Thành tham quan NovaWorld, đoạn trước khi vào rừng phòng hộ đang sửa hơi xấu tí.
Từ Tiến Thành vào trung tâm PT khoảng 10km gần, quá đẹp và dễ đi.
PT-MN đang gió lớn, ko tiện cho hoạt động tắm biển bơi lội.
View attachment 2873238
Tks , hôm qua đi thấy ok nên cứ đi QL luôn
Trưa chiều qua Mũi Né nắng và biển tắm ok..hình hình bà con đã về hết nên chơi rất sướng và êm..giá cả ngày thường cực yêu thương. Resort họ nói cuối tuần lại full.
Chuyến du lịch từ Trà Vinh - Nha Trang - Đà Lạt - Trà Vinh 4 ngày 4 đêm phê eeeee

Ace đi đoạn Đồng Nai , cách Hàm Thuận chừng 1h lưu ý bắn tốc độ. Mẹ nó mấy cái xe tải nó chạy 40km..mình đạp vượt xong 1 cái về lại 50-53 mà nó canh nó bắn đúng ngay lúc vừa vượt qua Tải ..show mình coi 72/50....nó đòi 2 chai mình nói 1 thôi ...nó nói phải chia trên nữa nên 1 ko đủ ..pà mẹ nó sổ sàng thật ...mình lì lợm kẹp 1 chai vào giấy tờ để trên capo xe nó rồi đi về xe ngồi...chút nó ngoắc ra lấy giấy tờ...hic

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Mr_lee1987
Hạng D
19/6/19
1.180
1.907
113
Trà Vinh đi Nha Trang là 550km, cả đi cả về vị chi 1100km, chia cho 4 ngày là mỗi ngày đạp 275km.
Máu lên thì đi được chứ 1 năm làm 2-3 cuốc như này là có khi năm sau hết muốn đi đâu luôn.
mỗi ngày đạp 275km, bình thường mà, nhàn mà, chắc tại a yếu quá thôi.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
mỗi ngày đạp 275km, bình thường mà, nhàn mà, chắc tại a yếu quá thôi.
Cắm mặt ôm vô-lăng thì 1 ngày 500-600km e đã làm rồi, đang nói về đi chơi thôi. Đi chơi mà mỗi ngày đều đều 250-300km thì mau xuống sức lắm. Chưa kể đi có thành viên khác trong gia đình nữa.
E không nói không làm được, chỉ nói là đi kiểu này dễ sinh chán nếu đi quá nhiều thôi.

Mình chạy đi chơi chứ đâu phải dân cầm lái làm nghề (tài xe tải, xe khách...) đâu mà lấy số km/ngày ra để so yếu với khoẻ.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Cắm mặt ôm vô-lăng thì 1 ngày 500-600km e đã làm rồi, đang nói về đi chơi thôi. Đi chơi mà mỗi ngày đều đều 250-300km thì mau xuống sức lắm. Chưa kể đi có thành viên khác trong gia đình nữa.
E không nói không làm được, chỉ nói là đi kiểu này dễ sinh chán nếu đi quá nhiều thôi.

Mình chạy đi chơi chứ đâu phải dân cầm lái làm nghề (tài xe tải, xe khách...) đâu mà lấy số km/ngày ra để so yếu với khoẻ.
Đúng vậy..đi chơi là nhàn nhã hưởng thụ ko phải chạy giặc.....
Hôm qua quất Phan Thiết về Bến Tre khoảng 350km ..chạy 1 lèo từ 10h30 về tới Phú Mỹ Hưng là 14h chiều ( khoảng 170Km) ...Cafe ăn uống thư giãn đến 15h30 chạy về BT đúng 17h ...cự kỳ thoải mái nhàn hạ....

Hạng B1
16/8/18
83
57
18
Cũng ven biển Hòa Thắng, Cà Ná, Ninh Thuận, Vĩnh Hy, Bình Hưng, Nguyễn Tất Thành, Trần Phú là một trong cung đường đẹp nhất VN. Gia đình Bác chủ đi cung này quá chuẩn.
Cung này mình mới đi xe máy một nửa, có đoạn ven biển gió thổi mạnh ko lái xe được phải ngồi đợi bớt gió :d mà công nhận đẹp
Chắc anh chưa đi đoạn ven biển Vũng Rô-Mũi Điện- Đại Lãnh
Mình mới đi bữa 23 tết, rất đẹp luôn, ôm dọc dây biển, leo đèo tính ghé hải đăng mũi điện ngồi nhà bè ăn hải sản ở vũng rô mà thời gian ko cho phép, để dành dịp hè nào đó kiếm cớ quay lại :d
Đúng vậy..đi chơi là nhàn nhã hưởng thụ ko phải chạy giặc.....
Hôm qua quất Phan Thiết về Bến Tre khoảng 350km ..chạy 1 lèo từ 10h30 về tới Phú Mỹ Hưng là 14h chiều ( khoảng 170Km) ...Cafe ăn uống thư giãn đến 15h30 chạy về BT đúng 17h ...cự kỳ thoải mái nhàn hạ....
Bác về đâu BT? Chắc đầu Châu Thành quá, từ pmh là đi nvl về ct thì cũng rút ngắn khoảng cách rồi, đi giờ cao điểm nên có muốn đi nhanh cũng chịu, mình trong tt tp về tới CT-BT nhanh cũng từ 2h trở lên.
Cung ven biển Việt Nam phải nói là tuyệt đẹp, nhất là kv miền trung.
bác chủ và gấu đẹp đôi quá, lại gia đình dòng họ hạnh phúc đoàn kết, hy hy cố gâng học tập như bác chủ. Đi chơi mà đông lại có trẻ con mệt nhất là khâu điểm danh quản lý, cho ăn uống :))

• Like
Reactions: KiaBinhloi