Tập Lái
6/4/16
9
39
13
48
Sáng nay ông anh ở bên Sing mới về tính mua căn hộ ở Q1 để cho thuê ngay luôn thì ổng mới nói có đứa chào căn Avalon và Lancaster. Em mới bảo là Lancaster thì bị chắn view còn Avalon thì chưa vào bao giờ nên không biết.
Em mới search tìm được số đt cô sale. Gọi hỏi cô sale thì cô ấy trả lời bên này sở hữu 35 năm, và giờ mua chỉ còn có 25 năm. Rồi chỉ có công chứng ủy quyền, không sang tên được.
Thực hư bên này như thế nào có bác rành bên này góp ý kiến với ạ.
Ở VN cũng có sở hữu 35 năm hả các bác.

Hạng D
17/10/11
1.164
10.998
113
Ai mua Officetel cũng nên quan tâm điều này :D
Phần diện tích thương mại của mấy căn CCCC cũng chỉ được khai thác theo thời hạn ghi trên Giấy chứng nhận đầu tư của CDT, thường là 50 năm, xây xong còn 45 năm, giảm dần, dần....và thu hồi GCN DT và đất.

Tập Lái
6/4/16
9
39
13
48
Ai mua Officetel cũng nên quan tâm điều này :D
Phần diện tích thương mại của mấy căn CCCC cũng chỉ được khai thác theo thời hạn ghi trên Giấy chứng nhận đầu tư của CDT, thường là 50 năm, xây xong còn 45 năm, giảm dần, dần....và thu hồi GCN DT và đất.
Ben Avalon này là officetel hả bác, căn 103m2

Hạng D
17/10/11
1.164
10.998
113
Ben Avalon này là officetel hả bác, căn 103m2
Ý e ko phải thế.
Bản chất đây những căn cho thuê từ CDT và ta trả tiền cho cả thời gian thuê, CDT hiện nay đều lấp lửng chuyện này, cho thuê dài hạn hay bán đứt, CDT hết hạn SD đất thì cũng tất nhiên họ ko có quyền cho thuê ===> mình sẽ out :)

• Like
Reactions: seaniceBr and banmt
Hạng F
2/3/14
12.226
128.129
113
Sáng nay ông anh ở bên Sing mới về tính mua căn hộ ở Q1 để cho thuê ngay luôn thì ổng mới nói có đứa chào căn Avalon và Lancaster. Em mới bảo là Lancaster thì bị chắn view còn Avalon thì chưa vào bao giờ nên không biết.
Em mới search tìm được số đt cô sale. Gọi hỏi cô sale thì cô ấy trả lời bên này sở hữu 35 năm, và giờ mua chỉ còn có 25 năm. Rồi chỉ có công chứng ủy quyền, không sang tên được.
Có vụ này hả, mà bán mắc như quỷ. Không nên mua.

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng D
13/12/06
1.078
6.112
113

Bên đó liên quan tới hợp đồng thuê đất thôi

• Like
Reactions: lucsi
Tập Lái
6/4/16
9
39
13
48
Bên Q1 bây giờ mua cho thuê ngay thì dự án nào ổn anh Mèo.