gai va hat liti mau trang + vết thâm trên đều => triệu chứng của HPV , nen di thử máu xem âm tính hay duong tinh ,đong thoi dot nhung gai do di , neu co ban gai tam thoi ko quan hệ , cai nay anh huong rat manh voi phu nu ,có kha nang dan den vo sinh.

p/s : bộ gõ như mắm ! ko biết ban quản trị co post bai ko hay chi copy roi paste???tình trạng này đã rất lâu mà ko thấy ai sua lai!

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
BMW Z9 nói:
Hix, huhu, em có nguyên 1 hàng gai nhỏ li ti luôn, em có bị sao ko, em có ngủm củ tỏi sớm ko mấy bác
:(:(:(

Bác đừng lo, mấy cái này là bình thường, chính là miệng của các ống tuyến đổ ra đó, hy vọng e hiểu đúng ý mô tả của bác

Trường hợp bác chủ topic hỏi, trả lời khôn ngoan nhất là cho Bác sĩ chuyên khoa khám mới xác định chính xác được, Ghé BV Bình Dân hay bất kỳ bệnh viện đa khoa khám trước, nếu nghi ngờ gì thi bác sĩ ở đó tư vấn tiếp, tránh đi thẳng vào Ung bướu gây quá tải BV mà cũng chưa cần thiết

Các bác khác nếu biết thì tư vấn, tránh gây hoang mang cho khổ chủ

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Hên qua, em lên Google search tí cũng có dc lời giải thích. Em trích ra đây nhé, còn tình trạng mà có hạt bị thâm như của em bác chủ topic thì em thấy ai cũng khuyên nên đi khám.

"ở đầu dương vật, xung quanh rãnh quy đầu có thể có những nốt mụn nhỏ li ti màu trắng, không nhân, không có xu hướng lan rộng hay tăng về kích thước. Đồng thời những nốt mụn đó cũng không gây đau hay ngứa ngáy ở cơ quan sinh dục. Đó chính là những thụ cảm thể, nơi tiếp nhận khoái cảm tình dục. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường, bạn ạ. Trong trường hợp bạn nhận thấy những nốt mụn của mình không giống với các thụ cảm thể kể trên như đỏ, có nhân, có mủ, lúc mọc dầy, lúc mọc ít hay gây ngứa ngáy, khó chịu, kèm theo hiện tượng dương vật tiết dịch hôi … thì là những dấu hiệu bất thường, gợi báo tình trạng viêm nhiễm ở cơ quan sinh dục, bạn nhé. Khi đó bạn mới cần đi khám chuyên khoa da liễu để bác sỹ kiểm tra và hướng dẫn điều trị (nếu cần)."

Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI
nó nói những hạt của nó trước giờ vẫn vậy, ko đau hay đổi màu gì hết và ngày nào nó cũng vệ sinh kì cọ chỗ đó hết; tại em thấy nó hoang mang quá nên lên hỏi các bác OS trước coi tình hình nó ra sao chứ nhất định phải đưa nó đi bác sĩ rồi, cám ơn các bác, các bác cứ bóng bàn tiếp đi và đừng xoá bài vì có thể bài này rất hữu ích cho những ai ít kinh nghiệm
@minhtrimobile: em quên nói là thằng ku đó còn trinh sao mà nhiễm HPV dc bác :D

Hạng B2
6/6/09
114
1
16
BMW Z9 nói:
Hên qua, em lên Google search tí cũng có dc lời giải thích. Em trích ra đây nhé, còn tình trạng mà có hạt bị thâm như của em bác chủ topic thì em thấy ai cũng khuyên nên đi khám.

"ở đầu dương vật, xung quanh rãnh quy đầu có thể có những nốt mụn nhỏ li ti màu trắng, không nhân, không có xu hướng lan rộng hay tăng về kích thước. Đồng thời những nốt mụn đó cũng không gây đau hay ngứa ngáy ở cơ quan sinh dục. Đó chính là những thụ cảm thể, nơi tiếp nhận khoái cảm tình dục. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường, bạn ạ. Trong trường hợp bạn nhận thấy những nốt mụn của mình không giống với các thụ cảm thể kể trên như đỏ, có nhân, có mủ, lúc mọc dầy, lúc mọc ít hay gây ngứa ngáy, khó chịu, kèm theo hiện tượng dương vật tiết dịch hôi … thì là những dấu hiệu bất thường, gợi báo tình trạng viêm nhiễm ở cơ quan sinh dục, bạn nhé. Khi đó bạn mới cần đi khám chuyên khoa da liễu để bác sỹ kiểm tra và hướng dẫn điều trị (nếu cần)."

Chính xác đấy, đừng có lo mà mất ăn mất ngủ :D Cần thiết thì cứ sợt hình Penis trên mạng về mà ngâm cứu, mấy nốt đó không phải là bệnh lý. Trừ khi thấy có các triệu chứng bất thường.