Hạng C
4/2/07
898
0
16
HA NOI
Chuyện là như vầy, em có thằng em họ khoảng 18 tuổi, bữa trước nó có đọc bài báo về "Ung thư dương vật" thì nó rất hoảng, vì nó bị hẹp bao quy đầu, khoảng năm nó 15, 16 tuổi thì nó tự kéo bao quy đầu xuống hết được; nhưng mà dương vật của nó ở ngay rảnh (dưới sát đầu) có những hột hay gai nhỏ nhỏ, và dương vật của nó có 1 đốm nhỏ bị thâm và cũng có 1 phần trên đầu chuyển sang thâm, hiện giờ nó đang rất hoang mang và chưa dám nói với ba mẹ nó, nó hỏi em coi phải làm sao, nó có bị ung thư dương vật ko? nó có nên cắt cao quy đầu ko? Sau khi cắt bao quy đầu có đau lắm ko và phải chăm sóc gì ko? vì nó thấy thằng em họ khoảng 4, 5 tuổi cắt bao quy đầu về khóc ghê quá nên nó cũng hoảng, mong các bác góp ý giúp em, nó ở SG nếu đi bác sĩ khám thì nên tới trung tâm hay bệnh viện nào tốt? Các bác giúp em với

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
cái này em bác phải đến BV khám liền, hôm trước em nhớ BV Bình Dân hay BV ĐH Y Dược có khám vụ này.Để lâu quá hư cây sún là ...tèo luôn.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Cắt bao qui đầu chỉ là một tiểu phẩu thôi bác à. Bác nói em bác đến BV Bình Dân khám và điều trị.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
các bác nghĩ tình hình của em bác đó có trầm trọng lắm ko?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/6/09
38
2
0
Bị hẹp bao quy đầu nếu vệ sinh tốt, không bị viêm nhiễm, tự nong và kéo xuống được thì không sao! Nhưng nếu có những hạt, chấm và biến đổi màu sắc thì nên đến ngay bác sĩ ung bướu để khám làm sinh thiết và giải phẫu bệnh để xác định là gì mới có thể có hướng điều trị phù hợp. Ung thư dương vật có thể điều trị được và là loại ung thư nhẹ nhất. Điều quan trọng là phải đi khám ngay đừng e ngại, vì bệnh tật là một phần của cuộc sống mà!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Cho em hỏi, mấy cái hột hay gai nhỏ trắng trắng ngay ở rãnh mà bác chủ topic nói thì cái đó là bình thường hay là sao mấy bác?

Tập Lái
16/6/09
38
2
0
Nếu có gai hoặc sùi ở các vị trí đó là không bình thường, nguyên nhân có rất nhiều không phải chỉ do ung thư, đặc biệt là đến 15, 16 tuổi mới nong được bao quy đầu. Việc này phải làm từ hồi nhỏ 1-2 tuổi. Nên khám bác sĩ ung bướu ngay!

Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Hix, huhu, em có nguyên 1 hàng gai nhỏ li ti luôn, em có bị sao ko, em có ngủm củ tỏi sớm ko mấy bác
:(:(:(

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
kuncha nói:
Bị hẹp bao quy đầu nếu vệ sinh tốt, không bị viêm nhiễm, tự nong và kéo xuống được thì không sao! Nhưng nếu có những hạt, chấm và biến đổi màu sắc thì nên đến ngay bác sĩ ung bướu để khám làm sinh thiết và giải phẫu bệnh để xác định là gì mới có thể có hướng điều trị phù hợp. Ung thư dương vật có thể điều trị được và là loại ung thư nhẹ nhất. Điều quan trọng là phải đi khám ngay đừng e ngại, vì bệnh tật là một phần của cuộc sống mà!
oldgoat nói:
cái này em bác phải đến BV khám liền, hôm trước em nhớ BV Bình Dân hay BV ĐH Y Dược có khám vụ này.Để lâu quá hư cây sún là ...tèo luôn.

Bác cứ như lời khuyên của 2 bác này mà làm!

Đừng lo nghĩ, đừng hỏi nhiều.
Hỏi nhiều quá gây nhiễu, mất định hướng. Gặp cha nào ác đức phán tầm bậy thì lại khủng hoảng tinh thần.

Ngay thứ hai tuần sau, đi khám sớm! hãy để các chuyên gia thứ thiệt giải quyết! (lưu ý tuyệt đối không đến phòng mạch tư - nghe theo lời cò!!!

TKM nói:
các bác nghĩ tình hình của em bác đó có trầm trọng lắm ko?