Hạng B2
5/4/17
300
466
63
53
Thành Phát, Yến Phong:

Thành Long: https://www.bridgestone.com.vn/dealer/ho-chi-minh/ho-chi-minh/b-shop-thanh-long
Anh vào tìm theo location hoặc theo tên đều được.
48 Lý Thái Tổ là Phường 2, quận 3 nha các Anh vì qua khỏi đường Nguyễn Đình Chiểu mới là Phường 1, Quận 3. Thân !

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Ông anh mình mua chiếc xe máy F... của HM, đi bảo dưỡng lần đầu, sau khi nhận xe trên đường chạy về gần đến nhà thì nó ì ra đó không chạy đựơc nữa, gọi điện cho Head sau một hồi nói này nọ thì đem xe về Head kiểm tra thì mới biết là nhớt cũ đã xả ra mà lại quên đổ nhớt mới. Head đòi nhận về sửa, nhưng cuối cùng cũng phải đổi xe mới khác cho khách. Chiếc xe hỏng được sửa và sau đó thấy rao bán dưới dạng xe "lướt". Nản thật...

• Wow
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
Nếu Thủ Đức, bác chịu khó chạy qua bên Thanh Long gần Gigamall, em hay cân chỉnh thước lái, mâm lốp ở đây. Họ làm em chả cần phải kè kè kế bên, làm xong leo lên chạy ngon choét

Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Trời ơi ... ẩu như vậy mà cũng xảy ra được à ??? tính mạng người ta đó các bác ga ra ơi ...

Hạng B2
14/5/09
167
63
28
Mấy món này em thường theo sát thợ, đặc biệt là ở bước cuối cùng. Chỉ cần 1 sai sót thì người lĩnh hậu quả đầu tiên và nặng nề nhất là chính mình chứ không phải ai khác.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Kinh nghiệm cho mấy bác cứ mang xe tới gara rồi ra phòng chờ uống cafe , đọc báo nè . Không biết ở nước nào thì làm vậy đc chứ VN thì thua . Cái bệnh ẩu nó ăn sâu vào máu tất cả thế hệ người VN rồi .
cũng khó nói lắm bác.
do thiết kế chỗ bảo trì bảo dưỡng của đại lý nữa...
- 1 vài đại lý em biết như mazda, kia thì chỗ sửa chữa họ có làm cái hành lang, nếu mình không vào phòng lạnh để uống cf, đọc báo thì có thể ra ngoài hành lang và đứng quan sát thợ, kỹ nữa thì ra ngoài đứng gần thợ luôn.
- còn ở toyota thì nó lại thiết kế khác (phòng chờ tách biệt hoàn toàn với khu vực sửa chữa), nên mình ra đứng quan sát rất "vướng víu" cho thợ cũng như xe cộ nó chạy ra vào liên tục nên chính mình cảm thấy "dư thừa"....

• Like
Reactions: nvtuanq9 and huyb9
Hạng B2
10/10/19
340
578
93
51
ho chi minh
Môt lần bảo dưỡng trong hãng Hyundai xong, chạy gần nữa tháng sau vô tính mở nắp capo, trời đất tụi nó quên đậy nắp nước giải nhiệt bình phụ (cũng may nữa tháng đó chỉ loanh quanh trong thành phố). Tuần trước cũng vào hãng làm bảo hiểm sơn thôi, vậy mà khi lấy xe ra về quên để ý, trời đất nó lấy hay làm mất tiêu cầu chì của hệ đèn xinhan, lỡ chạy rồi chạy liều luôn ko dám chuyển làn, quẹo phải trái gì cũng ko xinhan hay hazard được. Chiều quay lại nó kiểm tra ko thấy cầu chì.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
Ko biết do ăn ở sao chứ em cũng làm ở THC rồi, bước cuối có anh thợ cả cầm cần đi kiểm tra lại từng bánh mà. Cân bằng động nhiều chỗ chạy ko hết rần chứ qua THC cân phát chạy im thít

Hạng C
30/5/10
598
432
63
Bienhoa
Kinh nghiệm cho mấy bác cứ mang xe tới gara rồi ra phòng chờ uống cafe , đọc báo nè . Không biết ở nước nào thì làm vậy đc chứ VN thì thua . Cái bệnh ẩu nó ăn sâu vào máu tất cả thế hệ người VN rồi .
Nv nó cứ bảo mình ra phòng chờ , mình ko muốn ra nhưng đứng chỗ làm cũng thấy ngại

• Like
Reactions: No[2]