Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/9/14
302
4.950
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
ACE môi giới khu vực TPHCM cần cảnh giác với 2 người đàn ông, 1 già 1 trẻ, ăn mặc giản dị giống mấy người vô gia cư, đi trên chiếc xe wayrs, hai người này hỏi mua bất động sản, đòi gặp chủ nhà, ra vẻ đại gia và hiểu biết rộng, quan hệ rộng, trị giá BĐS lớn, hỏi những căn biệt thự, nhà phố trị giá nhiều tỷ đồng, mình thấy đi xem rất thiện chí và cũng nhiệt tình (2 tuần xem liên tục). Hẹn hôm thứ 3 ngày 17 vừa rồi đặt cọc 4 căn, hẹn chủ nhà và rồi họ không đến, gọi vẫn nghe máy nhưng nhùng nhằng hẹn nữa, hẹn mãi, đến hôm này thì " thuê bao quý khách....". Cũng may không thiệt hại gì đáng kể ngoài thuốc nước tiếp khách bình thường, chủ nhà không thấy báo mất gì cả nhưng uy tín mình mất khá nhiều. Vấn đề mình viết ra để cảnh báo anh em nếu gặp thì không nên tiếp đề phòng có gì bất trắc và có thể làm mất uy tín công ty, thứ nữa là mình cũng chưa hiểu, chưa rõ mục đích của họ là gì? ACE nào đã gặp qua xin ý kiến.

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
ăn mặc giản dị giống mấy người vô gia cư, đi trên chiếc xe wayrs. thế mà đòi mua những 4 căn???
bác k thấy bất thường sao?

Hạng B2
20/9/14
302
4.950
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
ăn mặc giản dị giống mấy người vô gia cư, đi trên chiếc xe wayrs. thế mà đòi mua những 4 căn???
đúng là nhìn bề ngoài chả ai muốn tiếp rồi, càng tiếp xúc mấy càng thấy họ hiểu biết, ông già hơn 80 tuổi thì viết chữ đẹp và vẫn còn minh mẫn. Mình không hiểu nguyên nhân thôi chứ họ rảnh mà chơi đùa kiểu này cũng hơi ớn

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
đúng là nhìn bề ngoài chả ai muốn tiếp rồi, càng tiếp xúc mấy càng thấy họ hiểu biết, ông già hơn 80 tuổi thì viết chữ đẹp và vẫn còn minh mẫn. Mình không hiểu nguyên nhân thôi chứ họ rảnh mà chơi đùa kiểu này cũng hơi ớn
cũng có khi họ bận cv gì gấp. ráng theo luôn

Hạng B2
28/10/11
227
730
93
Xã hội bgio khôn lường lắm bác ạ. Trông vậy mà không phải vậy.

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
ăn thua gì,bác thấy nhiều tên còn đi xe hơi,điện thoại có con lắc bằng vàng,đưa điện thoại mình gọi,nhìn tướng sang trọng,toàn dân lừa đảo
- có năm mình nhớ năm 2007 có tên còn thuê cả xe innova đi nhơn trạch đồng nai,người hàn quốc,tới lúc vô coi xưởng thuê,mình nói xin 200k tiền caffe,tên đó đòi bỏ về,lúc mình dẫn vô xưởng người quen,ông chủ xưởng nói thằng hàn quốc này là cò đất chuyên đi lừa đảo,mình chửi nó 1 trận,nó chạy mất tích

- nên cái nghè môi giới này bị lừa nhiều,thành kinh nghiệm,với cũng hên xui bác ơi

Status
Không mở trả lời sau này.