Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Như tiêu đề em đã nêu, em vừa nghía được một chiếc S300 đời 2010 giá thì cũng thơm tho vì của người quen đi ít mới tầm gần 6 vạn (nguồn gốc thì em hoàn toàn nắm rõ vì biết từ khi chiếc xe này được mua về đến quá trình sử dụng, hiện không có lỗi lầm gì cả, chủ cũng bảo dưỡng đầy đủ và thay đồ thường xuyên dù không được đồ của hãng).

Về kinh nghiệm sử dụng xe của bản thân em cũng được 12 năm cũng sở hữu qua nhiều xe rồi từ Nhật (Mazda, Toyota), Mĩ (Ford) và Đức thì là GLC 200 -2019 nên không có kinh nghiệm nhảy hố vôi. Nay cũng muốn chọc chạch với dòng Full Size này với mục đích đi ít một năm chỉ 7-8000km không đi xa vì em còn những xe khác, nên mong các bác chỉ giáo giúp những điều cần lưu ý cũng như chỉ bảo cách thức sửa chữa để sống yên ổn với với dòng S này. Em cám ơn các bác.

Chuyên mục nhảy hố vôi và xin chỉ giáo của các cao nhân với S300 2010
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
14/8/20
119
113
43
35
Mình đi xe cty Mer S, 7 series đời này roi , sau tầm 5 năm bắt đầu lỗi. Bản 2015 vê sau thì không biết thế nào

• Like
Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Như tiêu đề em đã nêu, em vừa nghía được một chiếc S300 đời 2010 giá thì cũng thơm tho vì của người quen đi ít mới tầm gần 6 vạn (nguồn gốc thì em hoàn toàn nắm rõ vì biết từ khi chiếc xe này được mua về đến quá trình sử dụng, hiện không có lỗi lầm gì cả, chủ cũng bảo dưỡng đầy đủ và thay đồ thường xuyên dù không được đồ của hãng).

Về kinh nghiệm sử dụng xe của bản thân em cũng được 12 năm cũng sở hữu qua nhiều xe rồi từ Nhật (Mazda, Toyota), Mĩ (Ford) và Đức thì là GLC 200 -2019 nên không có kinh nghiệm nhảy hố vôi. Nay cũng muốn chọc chạch với dòng Full Size này với mục đích đi ít một năm chỉ 7-8000km không đi xa vì em còn những xe khác, nên mong các bác chỉ giáo giúp những điều cần lưu ý cũng như chỉ bảo cách thức sửa chữa để sống yên ổn với với dòng S này. Em cám ơn các bác.

View attachment 2785843*Ảnh minh họa
kinh nghiệm sửa mẹc S anh nên hỏi anh @Ẩn sĩ quận Sáu

Hạng D
25/10/07
1.310
6.095
113
Cứ nhẩy để biết nó như nào.

Trải Nghiệm mới là điều thích thú.

• Like
Reactions: VuNinh
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Trước nhất, nếu có đồ thì không nói, không có thì điều đầu tiên
- Check ODB xem cây số trên máy có đúng với ODO đó là điều đầu tiên chứng minh người bán có thật hay lừa (dù sao cũng ở VN, mình tự bảo vệ mình thì hay hơn), tin hay không tin vào người bán là do chính mình ..và mình bỏ tiền ra,
..................................
- Sau đó xem lịch bảo dường

Hạng B2
10/4/20
340
274
63
24
Mẻ S đời sâu thế này thì cứ phuộc, kim phun, xe này đi cực ít nhưng lòng xúp pắp chắc cũng phải vệ sinh lớn thôi vì xăng ở VN thường có cặn, cảm biến này nọ.
Mà xác định nhà bác mở gara hoặc qen thân với gara có thể order phụ tùng trục tiếp đc thì hãy chơi. Còn k thì....tuỳ bác à :)))

• Like