Hạng D
25/10/07
1.316
6.166
113
Em thì mươin xe có lần xong thôi.

Nên đi cứ hết bình,bào hết lực.

Đằng nào 1 lần cũng thôi.
Kệ nghĩ gì nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.203
113
Pháp
Nếu
Xe mình số sàn nên ít bị hỏi mượn :):):)
Đó là lý do chưa muốn đổi xe :):):) khà khà 3 khía

bạn có xe 2b cũng vậy thôi....Có điều giá trị, tư duy vận hành và luật lệ.

Em thí dụ : bạn ở VN qua bên em mượn xe em, trước nhất là bằng lái bạn OK. sau đó là em báo đến bảo hiểm trong thời gian bạn mượn xe em .. đâu có gì đâu . Mượn xe 4B y như 2B vậy. Còn thuê xe riêng thì không nói, đến phi trường là có xe ... trừ các nước mà khó có thể thuê , mướn (như VN) thì khác. Nó chỉ là đồ vật mà thôi, em thì không sợ,

Em mua xe mới, và tay lái mới là thằng bạn em đem về dùm ..có sao đâu, bảo hiểm , giấy tờ đầy đủ, em còn đóng trong 3 năm dù xe có mất giá thì có gì thì nó đền xe ..mới tinh .

Các bác nghĩ về vật chất quá nhiều, nhưng cũng đúng vì xã hội nào theo xã hội đó. càc bác có lý.... Đó là ý kiến của em

• Like
Reactions: lengoc84
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nếu

bạn có xe 2b cũng vậy thôi....Có điều giá trị, tư duy vận hành và luật lệ.

Em thí dụ : bạn ở VN qua bên em mượn xe em, trước nhất là bằng lái bạn OK. sau đó là em báo đến bảo hiểm trong thời gian bạn mượn xe em .. đâu có gì đâu . Mượn xe 4B y như 2B vậy. Còn thuê xe riêng thì không nói, đến phi trường là có xe ... trừ các nước mà khó có thể thuê , mướn (như VN) thì khác. Nó chỉ là đồ vật mà thôi, em thì không sợ,

Em mua xe mới, và tay lái mới là thằng bạn em đem về dùm ..có sao đâu, bảo hiểm , giấy tờ đầy đủ, em còn đóng trong 3 năm dù xe có mất giá thì có gì thì nó đền xe ..mới tinh .

Các bác nghĩ về vật chất quá nhiều, nhưng cũng đúng vì xã hội nào theo xã hội đó. càc bác có lý.... Đó là ý kiến của em
Tác giả muốn nói đến việc lợi dụng xài chùa, bác ơi. Khà khà

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Anh chủ trước đó mượn xe của người ta đi nhiều đúng không? Nếu không thì cũng đã từng nhờ vả người khác nhiều.
Mình sống tự lập không lợi dụng ai thì không ai dám lợi dụng mình cả.

Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
Cho mượn thì nên chọn người đã có xe rồi, dù gì người đã có xe họ biết giữ xe. Ít nhất còn có thái độ giữ như xe chính mình mua. Cho ba cái dạng cháu, em , chú dì léng phéng lợi dụng thì chỉ 1 lần đừng hòng lần 2.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Cho mượn thì nên chọn người đã có xe rồi, dù gì người đã có xe họ biết giữ xe. Ít nhất còn có thái độ giữ như xe chính mình mua. Cho ba cái dạng cháu, em , chú dì léng phéng lợi dụng thì chỉ 1 lần đừng hòng lần 2.
Một lần sợ banh xe rồi bác.
Không phải gì chứ các tay mượn xe thì cũng thường yêu tốc độ lắm!