Hạng C
14/12/09
675
2.071
93
anh gửi lần nào chưa, có quy định gì cần chứng minh ko (có họ hàng gì ko, có mua hàng hóa...)?
Làm gì mà ko có chung minh…..chuyển cá nhân mà cứ ra là chuyển thì bà con chuyển đi hết rồi. Trầy trật lắm, nếu có giấy tờ đúng quy định mà có quen mí em trong đó hay khách VIP chắc dễ đi.

Hạng D
17/10/13
1.437
12.489
113
Mình xin tư vấn về thủ tục chuyển tiền USD vào tài khoản ngân hàng nước ngoài, để mua chứng khoán công ty mẹ có trụ sở đặt tại nước ngoài.
Ai đã từng làm rồi, chỉ giúp mình với.
Thủ tục với ngâng hàng phức tạp quá.
Xin chân thành cảm ơn!
Chuyển thì dễ thôi. Tốn ít phí. Vấn đề mua cp thua hay lời.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.793
113
Giới hạn 50k/năm/thân nhân và ko đc chuyển 1 case từ nhiều NH khác nhau. Hồi giờ thì cho 150k và chuyển lung tung từ các NH khác nhau nên có khi thành cả triệu.
Hình như anh nhầm vì từ trước đến giờ giới hạn trợ cấp thân nhân chỉ là 24K/ngườ/năm và chỉ được chuyển 1 lần. Việc chuyển tại nhiều ngân hàng là làm bậy chứ là việc không được phép.

Hạng B1
28/2/13
85
1.318
103
Hình như anh nhầm vì từ trước đến giờ giới hạn trợ cấp thân nhân chỉ là 24K/ngườ/năm và chỉ được chuyển 1 lần. Việc chuyển tại nhiều ngân hàng là làm bậy chứ là việc không được phép.
A nhầm :) tui có thông báo của bank mà xóa rùi

Hạng B1
27/7/07
63
4.445
83
Tùy loại tk, có ngân hàng cho mình chuyển 500k/năm, có ngân hàng chỉ cho chuyển 150k, và thực tế đã chuyển vài trăm k bình thường. chuyển nhiều ngân hàng để lách là vi phạm

• Like
Reactions: YYCDL