Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm
RE: Chuyện về cái cửa cuốn của nhà xe

Trích đoạn: phantan

Nếu lo ngại chuyện điện, UPS, rồi kéo bên ngoài hông được: Lính cứu hòa hay có cái rìu như loại gắn bên mấy anh Lùn A2 í: Bác thủ 1 cái phòng khi hữu sự.[8D]

@ bác phantan : nếu mà xài cái rìu thì người ta lại kêu bằng "đao to búa lớn" .
theo em thì bác nên thủ ....cái máy mài mà gắn lưỡi cắt ....sắt vô ! khi cần thì xoẹt cho nó phát ...là xong !:D

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trích đoạn: lienthanhquyet
!
Muốn an toàn khi hoả hoạn, bác gắn cái rờle timer tự động đóng mạch khi mất nguồn sau bao lâu thì cửa tự động cuốn lên! Thế là an toàn!:D
Nửa đêm cả nhà đang ngủ thì cúp điện, thế là nó tự động kéo lên hả bác?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Bác bắt giò em àh! Hihi... Em nói đùa ấy mà! Dù sao cũng kính bác một ly, chúc mừng bác vừa lên chức!

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

@ bác phantan : nếu mà xài cái rìu thì người ta lại kêu bằng "đao to búa lớn" .
theo em thì bác nên thủ ....cái máy mài mà gắn lưỡi cắt ....sắt vô ! khi cần thì xoẹt cho nó phát ...là xong !
Đã cúp điện thì làm sao mà xoẹt cho nó phát ... được bác Cường ui. Chắc phải sắm cái búa lớn thiệt quá, bằng không qua bác Phantan mượn xài đỡ.
Mà bác nào sài cửa cuốn chú ý trẻ nhỏ một chút. Đã có trường hợp sáng sớm ông chủ nhà dậy tập thể dục thấy cửa gara mở trống hoang cả đêm. Kiểm tra lại may mà trôm chưa vào nên không mất gì. Điều tra xét hỏi một hồi xác định nguyên nhân là do cu Tí hồi đêm có bấm cái rề mốt tê xong mới đi ngủ.
Chuyện có thất đó các bác.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: Air Bag

Trích đoạn: lienthanhquyet

Muốn an toàn khi hoả hoạn, bác gắn cái rờle timer tự động đóng mạch khi mất nguồn sau bao lâu thì cửa tự động cuốn lên! Thế là an toàn!:D
Nửa đêm cả nhà đang ngủ thì cúp điện, thế là nó tự động kéo lên hả bác?
Cửa nhà chú giờ có kéo lên thì cũng cơm cháo gì!

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: MINA

Cửa nhà chú giờ có kéo lên thì cũng cơm cháo gì!

Đụng mìn gòi:D
Nói về cửa cuốn,có những ưu điểm nổi bật sau:
- Nhà đô thị kg gian chật hẹp,cửa cuốn đóng mở (nhất là bằng mô-tơ) rất tiện lợi.
- Dễ làm đẹp ngôi nhà bằng màu sơn,kiểu dáng
- ....
Nhưng những bất tiện mà nó đem lại là kg ít:
- Hoả hoạn-như các pác đang lo[&:]
- Rất kg an toàn về mặt chống trộm,do vậy chỉ xài ở gara xe,có cửa hoặc tường ngăn cách an toàn với nhà chính.
- Những vùng có bão,gắn cửa cuốn có ngày phải sơn lại xe[&:]
Riêng tôi bị giàn cửa cuốn ở cty nó vật mãi nên chán lắm,thề kg bao giờ xài cửa cuốn ở nhà[8D]

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Theo em cửa cuốn có cái tiện nhất là đi về trời mưa, không lẽ xuống xe cầm dù chạy ra mở cửa, với cửa cuốn thì chỉ việc ngồi trong xe bấm cái remote tẹt là tà tà de xe vào nhà khoẻ re!:)

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

he he ! mình phải chơi cái máy mài ..... xài Battery chứ bác ! :D:D:D
còn cái vụ cửa cuốn xài mô tưa thì trước khi đi ngủ phải ta7t1 cầu giao diện (riêng) cho chắc ăn ! :D

Hạng B1
18/8/06
72
2
0

Em thấy cửa cuốn là lựa chọn số 1 cho nhà xe đấy các bác ơi,Hiện nay có loại cửa có cánh hẳn hoi nhưng chỉ 1 cánh bằng chiều rộng cửa vẫn áp dụng nguyên lý như cửa cuốn nhưng lật ngang và rút theo đường ray treo áp sát trần,trông rất đẹp (hình như ở Mỹ nha xe dùng toàn loại cửa này kg hà )

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: cuongvitinh

he he ! mình phải chơi cái máy mài ..... xài Battery chứ bác ! :D:D:D
còn cái vụ cửa cuốn xài mô tưa thì trước khi đi ngủ phải ta7t1 cầu giao diện (riêng) cho chắc ăn ! :D
Bác chọc em làm em cười đau bụng quá :D. Nếu vậy đầu tư UPS cho cửa thì tiện hơn ha Bác . Cái máy mài công suất lớn hơn mô tơ cửa phải không bác ?