Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Em có đọc một bài báo cách đây không lâu thống kê các vụ cháy thường gập khó khăn trong công tác chữa cháy vì cửa cuốn không thể mở được khi bị cúp điện, chung qui thực hiện theo nguyên tắc " Hô to cháy cháy ... rồi cúp cầu giao điện " . Ngẩm lại em thấy ghê quá, định lắp thêm một UPS, lở ông nhà đèn có cúp điện cũng còn mở cửa được ( còn vụ cháy thì em mong là .... đừng có [:-])
Bác nào có biết chổ bán UPS 2nd hand chỉ em với !

Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: Chuyện về cái cửa cuốn của nhà xe

Cửa cuốn nào mà chẳng có chế độ mở = tay, ngoài việc dùng mo tơ kéo, mà cửa gara nhỏ tý, kéo tay có hề chi đâu bác, UPS của bác lưu điện giỏi lắm được 30', nhỡ nó cúp điện 1 tiếng trước khi bác về đến nhà thì sao ?

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Trích đoạn: STINGER

Cửa cuốn nào mà chẳng có chế độ mở = tay, ngoài việc dùng mo tơ kéo, mà cửa gara nhỏ tý, kéo tay có hề chi đâu bác, UPS của bác lưu điện giỏi lắm được 30', nhỡ nó cúp điện 1 tiếng trước khi bác về đến nhà thì sao ?

Bác ơi ! Chế độ mở bằng tay ( kéo dây xích ) thường chỉ mở được khi ở bên trong . còn ở bên ngoài thì chịu thua :(. Mà ở chế độ chờ ( không tải ) tiêu thụ điện nhỏ mừ Bác ?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: STINGER

cái UPS cửa cuốn em xài cúp điện cả ngày trời vẫn mở cửa được
@bác kppham: dzụ này các bác bàn tán nhìu rùi. bác tìm xem lại bài cũ

AB
Tập Lái
5/7/05
21
1
3
Loox DDen

Nhà em cũng có cửa cuốn cho gara, nhưng mà em không lo về hỏa hoạn lắm, chỉ quan tâm làm sao có 4 bánh để đưa vào đó thôi.!

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Em thấy quảng cáo là cái lưu điện có thể lên xuống 15 lần??? Cái nầy tùy thuộc vào tình trạng của UPS và cửa, nên tốt nhất nên lắp cửa cuốn khi trong nhà có 1 cửa khác mở được bằng... cơm thôi.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Kéo = cơm hả? Kéo xong nhìn xuống thấy trống vắng luôn mà chưa lên hết=>đói quá => tuột

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

kéo có hộp số mà bác puma nên nhẹ lắm, cty em cũng xài cái UPS Santak 2K , cúp điện cả ngày trời mà vẫn mở dc , ko vấn đề gì hết.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Hôm trước em có post bài hỏi bên Chuyện ngoài lề, được các bác tư vấn la mua UPS dạng hình Sin của TQ nhãn hiệu gì đó rất tốt, đừng lấy loại của vitính mang vào không sử dụng được đâu!
Muốn an toàn khi hoả hoạn, bác gắn cái rờle timer tự động đóng mạch khi mất nguồn sau bao lâu thì cửa tự động cuốn lên! Thế là an toàn!:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nếu lo ngại chuyện điện, UPS, rồi kéo bên ngoài hông được: Lính cứu hòa hay có cái rìu như loại gắn bên mấy anh Lùn A2 í: Bác thủ 1 cái phòng khi hữu sự.[8D]