Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
RE: Chuyện về cái cửa cuốn của nhà xe

Trích đoạn: vivu

Trích đoạn: STINGER

Cửa cuốn nào mà chẳng có chế độ mở = tay, ngoài việc dùng mo tơ kéo, mà cửa gara nhỏ tý, kéo tay có hề chi đâu bác, UPS của bác lưu điện giỏi lắm được 30', nhỡ nó cúp điện 1 tiếng trước khi bác về đến nhà thì sao ?
cái UPS cửa cuốn em xài cúp điện cả ngày trời vẫn mở cửa được
@bác kppham: dzụ này các bác bàn tán nhìu rùi. bác tìm xem lại bài cũ
Cảm ơn Bác ViVu đã nhắc . Em cố tìm lại bài cũ xem sao .

Hạng F
5/3/05
8.718
72.177
113
đây
RE: Chuyện về cái cửa cuốn của nhà xe

Trích đoạn: Kppham

Trích đoạn: STINGER

Cửa cuốn nào mà chẳng có chế độ mở = tay, ngoài việc dùng mo tơ kéo, mà cửa gara nhỏ tý, kéo tay có hề chi đâu bác, UPS của bác lưu điện giỏi lắm được 30', nhỡ nó cúp điện 1 tiếng trước khi bác về đến nhà thì sao ?

Bác ơi ! Chế độ mở bằng tay ( kéo dây xích ) thường chỉ mở được khi ở bên trong . còn ở bên ngoài thì chịu thua :(. Mà ở chế độ chờ ( không tải ) tiêu thụ điện nhỏ mừ Bác ?

Xôm tụ quá, em góp một bài các bác tham khảo nhé, hầu hết các bác đang mô tả cái cửa cuốn từ đời "ơ kìa", nó là mấy cái lá thép nối lại bằng que sắt, nặng bỏ... nên mới kéo = ròng rọc (mà phải có cơm mới kéo nổi), cho nên môtơ của nó công suất phải lớn mới bù vào cơm được nên các bác lăn tăn việc cái UPS là phải rồi (chịu sao nổi). Lắp cái đời mới ấy (của Taiwan nhưng nó bảo công nghệ... Kangourou), bằng thép nguyên tấm, rất nhẹ chạy môtơ 12V, cái cửa này con nít 5 tuổi nó cũng nâng được khi cup điện.

UPS của nó có thể đóng mở được khoảng 10 lần, và chờ được vài ngày, quá đủ để lỡ đi về bị cúp điện, khi dùng tay thì trong ngoài gì mở đuợc hết, nên nó có cái khoá ngang trang bị thêm nếu bác nào không muốn rước cái motơ + mainboard(5triệu) thì chỉ lắp cửa thôi cũng được.

Nó có kèm khá nhiều option: đèn chiếu sáng tự bật khi mở cửa và tắt sau (15, 30, 45, 60 giây tuỳ setup), còi hú khi nâng cửa ở chế độ dùng điện, UPS nhỏ xíu.. Cac bác vào đây mà tham khảo, rất tiện đấy
http://austdoor.com/

Last edited by a moderator: