Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Chuyển vùng có cần mang xe khi đi nộp hồ sơ?

Như tiêu đề em sắp đi nộp hồ sơ chuyển vùng sang tên đổi biển. Các bác cho em hỏi có cần phải mang xe đi xét khi nộp hồ sơ không ạ?

Em có tìm hiểu về thủ tục nhưng hầu như ko thấy đề cập việc này.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
15/5/19
58
20
9
34
Em thấy mang theo những giấy tờ cần thiết bảng gốc và ra đó gặp cò làm cho nhanh bác ơi.. bộ máy có sẵn hết nhanh mà tiện

• Like
Reactions: Huynh Thanh Luu
Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Em thấy mang theo những giấy tờ cần thiết bảng gốc và ra đó gặp cò làm cho nhanh bác ơi.. bộ máy có sẵn hết nhanh mà tiện

Vụ giấy và cò thì em biết bác ạ, chỉ là em ko biết đội giao thông họ có đòi xét xe như khi mua xe mới ko để em chạy xe đi ý bác ạ.

• Like
Reactions: Gà mê Mer
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
em mới chuyển vùng về Đồng nai vẫn đem xe theo cho CA xét nha bác.Bác đùng qua cò làm gì cho mất tiền.Em tự làm từ lúc rút đến lúc nhập thủ tục cũng tương đối dễ dàng chả mất đồng xu nào đâu.EM vào đó đa số thấy tự làm chứ ít ai qua cò thủ tục giờ cũng đơn giản rồi nha bác.

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Người mua ở Hà Giang, Lạng Sơn thì sao, đem xe lên đó luôn hả trời

Hạng C
4/12/14
838
7.802
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho bác 2 tùy chọn:

• Cứ theo đúng luật mà làm. Mang xe + full giấy tờ theo mà đăng ký. Phí sẽ rất rất rẻ (rẻ ko ngờ luôn á).
  • Ngồi nhà rung đùi, xe thì vẫn cứ giữ đó mà đi lại hàng ngày. Ko phải đi xét đi xiết gì. Mọi việc cò lo. Chi phí thường gấp ít nhất từ 3 - 5 lần thậm chí hơn (tùy dịch vụ full service tới tầm nào)
Hôm rồi mình có thử 1 lần chuyển vùng 1 xe từ Long An về Sài Gòn + đổi màu xe mà xe vẫn bon bon mỗi ngày (cò lo 100%) hết tổng gần 35 chai (sang tên + chuyển vùng + đổi màu). Sau đó 1 tháng mình sang tên 1 xe (Sài Gòn - Sài Gòn) tự đi làm từ a-z chỉ tốn duy nhất tiền ngoài là tiền cà số 50k (tụi cà số báo giá nhiu mình đưa nhiu ko bo luôn - thử xem coi có bị hành gì ko vì nge nói tụi cà số có barem với cán bộ bên trong) . Lúc nộp hs ko kèm bánh mì luôn thì cũng chả bị làm khó gì (đội An Sương). Họ cũng đúng qui trình nhận hs, ra xét xe (đứng cách cả 2-3m hỏi xe a đâu, chỉ họ xong họ vẫn đứng im đó liếc cái rồi đi vô chứ ko lại gần xét nét gì luôn). Tổng chi phí sang tên xe 1tr900k (thuế trước bạ + cà số + phí sang tên). Giật mình luôn haha.