Hạng C
22/2/12
892
547
93
Thánh nhiều lắm, chỉ tội người không biết gì mà bị mấy thằng thánh chiến K+ nó mần. Bát cọc + ở bình xe City còn 1 chổ đấu dây tha hồ mà chiến DIY không đụng đến hệ thống dây điện xe.

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Thánh nhiều lắm, chỉ tội người không biết gì mà bị mấy thằng thánh chiến K+ nó mần. Bát cọc + ở bình xe City còn 1 chổ đấu dây tha hồ mà chiến DIY không đụng đến hệ thống dây điện xe.
Em chỉ tức cười nhất là dùng dây điện đi 1 vòng trong khoang máy chỉ để.... cột vào cọc - của ắc quy kaka.

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
28/9/15
123
79
28
47
Các bác cho em hỏi trường hợp mình đã độ gương gập theo remote, nếu mình dùng gương zin của xe City 2016 để thay cho gương độ thì có được không:)

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Các bác cho em hỏi trường hợp mình đã độ gương gập theo remote, nếu mình dùng gương zin của xe City 2016 để thay cho gương độ thì có được không:)
Được luôn bác ơi, chẳng qua làm thêm cái mạch cấp điện cho motor khi bác khóa cửa thì gương gập lại thôi mà. Hay hôm nào bác rảnh chạy qua bên em, vọc vạch với bác xem thế nào kaka

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
28/9/15
123
79
28
47
Được luôn bác ơi, chẳng qua làm thêm cái mạch cấp điện cho motor khi bác khóa cửa thì gương gập lại thôi mà. Hay hôm nào bác rảnh chạy qua bên em, vọc vạch với bác xem thế nào kaka
Để mai hỏi xem bộ gương zin từ Phát và từ Honda xem giá cả thế nào:) thấy gương sau độ có vẻ mong manh dễ rớt wa bác @vuhungcomp ơi.:)

Hạng D
3/6/13
1.090
1.431
113
2 cái gương của City 15, 16 như nhau, lấy 16 thay vô 15 chạy tốt chán, chẳng qua giá cả thế nào thôi, hợp lý thì quất đi bác

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mấy anh cho em hỏi ạ.
Cốp xe em lúc đóng (hình 1) và lúc mở cốp (hình 2) y như nhau. Không nâng lên được chút nào, phải dúng lực ở tay để nâng lên. Sẵn em đem xe đi bảo dưỡng, em hỏi mấy anh kĩ thuật (vì kế xe em có 1 xe City như em chỉ gạt lẫy mở cốp trong xe thôi là cốp đã nâng lên 1/2 hành trình) là sao cốp em vậy? Mấy ảnh bảo do thanh thủy lực gì đó thiếu nước. Điều em thấy lạ là xe em bản 2016, xuất xưởng cuối tháng 9 năm 2015 luôn, mà lúc mới lấy xe khi mở cốp cốp cũng chỉ hở ra y vậy chứ không phải nâng lên.
Giờ ý mấy ảnh là em phải bỏ tiền ra thay 1 cặp thanh thủy lực mới, trong khi em không hề tác động gì đến nó, mà nó ra như ngày hôm nay, lại bắt em bỏ tiền ra thay, mà xe mới đi 4 tháng?
Mấy anh tư vấn giúp em. Em cảm ơn ạ
CITY CLUB-TRAO ĐỔI KỸ THUẬT, ĐỘ ĐẼO.
CITY CLUB-TRAO ĐỔI KỸ THUẬT, ĐỘ ĐẼO.

• Like
Reactions: porche911gt3