Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com
RE: Civic 2.0 (new) or 318 second?????

Trích đoạn: Granturismo

Lúc trước có bác post 1 câu mà bây giờ thấy vẫn còn hay, đại loại là thế này: đi Mẹc rồi vẫn mơ về Bim, đi Bim rồi thì mơ Bim series 7.

Theo các bác, Mẹc đã thế thì Civic thế nào nhỉ?
Vậy theo em nghĩ thứ nhất là bác chưa hiểu nhiều về Mec và Bim. Thứ 2 bác chưa được nghe câu cửa miệng của dân chơi xe Sài Thành: "Nhất Mẹc , Nhì Bi, Tam Ry" (câu nói này rộ lên cách đây 5,6 năm rồi, lúc đó hình ảnh của Mada 6 chưa được như bây giờ và Mondeo hình như chưa có mặt ở VN nên không ai tranh được vị trí thứ 3 của Camry) :D:D:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Ngay bây giờ thì Mondeo và Maz6 cũng vẫn xếp sau Camry chứ bác ...

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Modeo thì lâu lâu có thấy báo có tin hay gãy cầu trước, Không biết ford mới bây giờ đã khác phục cái vấn đề này chưa?
Mada 6 thì em thấy cũng mang dáng hòang tráng lắm mà vẫn chưa sánh bằng Camry àh bác.
Thôi em quay lai chủ đề, em vote 1 phiếu cho Civic. Bác nào nói đi Bim 3 giao dịch mà được nhiều hợp đồng hơn Civic thì chắc bác ấy chỉ giao dịch với đối tác người VN thui nhỉ:D.Vì mấy ông ở VN chỉ xem giá mà phân loại đẳng cấp (6xK va 5xK ngang ngửa với Camry), mấy ông đó chẳng nghĩ rằng linh kiện của Bim3 là đồ nhập khẩu (có thuế + chi phí vận chuyển) còn Camry thì được sản xuất tại VN, tỷ lệ nội địa hóa linh kiện cao nên mới có chuyện Bim3 ngang giá với Camry . Ở nước ngòai, người ta đâu có coi Bim 3 ngang hàng với Camry. Thật ra mà nói Bim 3 Vs Civic, khung sườn dáng vẻ Civic có phần đẹp hơn nhưng Bỉm lại hoàng tráng hơn, độ bền thì 2 em này tầm tầm với nhau , bác nào nói chất lượng Bim3 hơn Civic là chỉ nói theo cảm tính của mấy bác thôi chứ chưa có tham khảo sâu về 2 nhãn hiệu này. Sở dĩ mấy bác có cảm tính là Bim lúc nào cũng hơn Honda là vì Bim là 1 trong những đại gia của dòng sedan hạng sang (mà quả thật ở phân khúc sedan hạng sang Actuala của honda không sánh bằng Bim7) do đó 1 số người cứ mang tư tưởng mọi loại xe của Bim đều phải đạt đến 1 cái đẳng cấp đó, họ đã quên 1 điều rằng để Bim3 và Bim5 có giá rẻ hơn BIm7 do đã được giảm bớt nhiều chi tiết kỹ thuật cao cấp cũng như 1 số chức năng đặc biệt của Bim7. Nói tóm lại nó chính là .... thương hiệu :). Lúc ss toyota với các xe của KimChi , chẳng phải các bác thường nói về thương hiệu đấy sao, thì Civic với Bim3 , Civic cũng chỉ vì cái thương hiệu mà thua thôi :D:D:D. Civic đã chứng tỏ chất lượng và vang trên danh thế giới qua 7 thế hệ rồi, hiện bác nào đang sống ở nước ngoài ra đường sẽ thấy chúng ta gặp civic có tuổi thọ trên 7,8 năm thì nhiều nhưng với tuổi thọ như thế ta thấy hiếm có em Bim3 nào lăn bánh trên đường lắm (1 phần cũng do những tay chạy Bim là thường là những tay chơi xe nên được vài năm là chán ).
Bởi vậy bác nào thích thương hiệu thì chọn Bim5, bác nào tinh tế lẫn kinh tế thì chọn Civic, tùy sở thích và điều kiện của mỗi người. Riêng em thì chọn ..................... S500 :D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: anhemvietnam
.....Vì mấy ông ở VN chỉ xem giá mà phân loại đẳng cấp (6xK va 5xK ngang ngửa với Camry), mấy ông đó chẳng nghĩ rằng linh kiện của Bim3 là đồ nhập khẩu (có thuế + chi phí vận chuyển) còn Camry thì được sản xuất tại VN, tỷ lệ nội địa hóa linh kiện cao nên mới có chuyện Bim3 ngang giá với Camry . Ở nước ngòai, người ta đâu có coi Bim 3 ngang hàng với Camry.
gửi bác AEVN cái link này bác coi lại giá !!!!! !
giá này là giá xuất Mỹ , coi CAM có lợi thế về nội địa hoá địa hiếc gì đâu mà sao giá nó lại rẻ hơn ????

http://autos.yahoo.com/new_cars.html;_ylt=Aki92HxzJ0yFrACGYUk574IEc78F

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

[link]http://autos.yahoo.com/newcars/model/overview.html;_ylt=AkOatdDivzze..n4HUJUjy4Ec78F?modelId=4676[/link] Civic

[link]http://autos.yahoo.com/newcars/model/overview.html;_ylt=AkOatdDivzze..n4HUJUjy4Ec78F?modelId=4587[/link] Accord

[link]http://autos.yahoo.com/newcars/model/overview.html;_ylt=AkOatdDivzze..n4HUJUjy4Ec78F?modelId=4507[/link] Camry

[link]http://autos.yahoo.com/newcars/model/overview.html;_ylt=AkOatdDivzze..n4HUJUjy4Ec78F?modelId=4351[/link] Bim 3

Bác Anhemvietnam so lại giá nhé .
Nhưng mà bác so Bỉm3 với Civic thì em pó tay. Nhà em có con Lanos chạy gần 20 vạn (taxi) cũng chưa bị gì, chắc cũng tầm cở Civic, chỉ thua thương hiệu .

thì Civic với Bim3 , Civic cũng chỉ vì cái thương hiệu mà thua thôi

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

"em xin nhận khuyến điểm và sữa chữa cũng nhưng xin rút kinh nghiệm trong lần tới " (câu này nghe quen quen quá ta, giống trong những cuộc họp rút kinh nghiệm quá :D:D:D )
Nhưng cái phần này em vẫn giữ nguyên ý kiến :

........ Thật ra mà nói Bim 3 Vs Civic, khung sườn dáng vẻ Civic có phần đẹp hơn nhưng Bỉm lại hoàng tráng hơn, độ bền thì 2 em này tầm tầm với nhau , bác nào nói chất lượng Bim3 hơn Civic là chỉ nói theo cảm tính của mấy bác thôi chứ chưa có tham khảo sâu về 2 nhãn hiệu này. Sở dĩ mấy bác có cảm tính là Bim lúc nào cũng hơn Honda là vì Bim là 1 trong những đại gia của dòng sedan hạng sang (mà quả thật ở phân khúc sedan hạng sang Actuala của honda không sánh bằng Bim7) do đó 1 số người cứ mang tư tưởng mọi loại xe của Bim đều phải đạt đến 1 cái đẳng cấp đó, họ đã quên 1 điều rằng để Bim3 và Bim5 có giá rẻ hơn BIm7 do đã được giảm bớt nhiều chi tiết kỹ thuật cao cấp cũng như 1 số chức năng đặc biệt của Bim7. Nói tóm lại nó chính là .... thương hiệu :). Lúc ss toyota với các xe của KimChi , chẳng phải các bác thường nói về thương hiệu đấy sao, thì Civic với Bim3 , Civic cũng chỉ vì cái thương hiệu mà thua thôi :D:D:D. Civic đã chứng tỏ chất lượng và vang trên danh thế giới qua 7 thế hệ rồi, hiện bác nào đang sống ở nước ngoài ra đường sẽ thấy chúng ta gặp civic có tuổi thọ trên 7,8 năm thì nhiều nhưng với tuổi thọ như thế ta thấy hiếm có em Bim3 nào lăn bánh trên đường lắm (1 phần cũng do những tay chạy Bim là thường là những tay chơi xe nên được vài năm là chán ).
Bởi vậy bác nào thích thương hiệu thì chọn Bim5, bác nào tinh tế lẫn kinh tế thì chọn Civic, tùy sở thích và điều kiện của mỗi người. Riêng em thì chọn ..................... S500 :D:D:D:D
@to bác oldcar: hiện nay xe Nhật với xe châu Mỹ, châu Âu chất đã không còn cách biệt là mấy rồi, nhưng thương hiệu của Lexus thì vẫn chưa bằng Mec , Bim, Aston, ... :D:D:D. Về chất lượng xe Nhật với Hàn thì vẫn có khỏang cách đấy chứ bác, bác đi lanos 3 năm rồi quay lại ss với bác nào chạy Vios 3 năm sẽ thấy khác ngay mà :D:D:D. Ý em ở đây là sự cạnh tranh thương hiệu giữa 2 nhà SX có chất lượng cao ví dụ như Suzuki ( 2 bánh) với Honda ( 2 bánh), chứ không phải là thương hiệu giữa Honda (Nhật) và Hongda (TQ) bác ạh :D:D:D !

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

........ Thật ra mà nói Bim 3 Vs Civic, khung sườn dáng vẻ Civic có phần đẹp hơn nhưng Bỉm lại hoàng tráng hơn, độ bền thì 2 em này tầm tầm với nhau , bác nào nói chất lượng Bim3 hơn Civic là chỉ nói theo cảm tính của mấy bác thôi chứ chưa có tham khảo sâu về 2 nhãn hiệu này. Sở dĩ mấy bác có cảm tính là Bim lúc nào cũng hơn Honda là vì Bim là 1 trong những đại gia của dòng sedan hạng sang (mà quả thật ở phân khúc sedan hạng sang Actuala của honda không sánh bằng Bim7) do đó 1 số người cứ mang tư tưởng mọi loại xe của Bim đều phải đạt đến 1 cái đẳng cấp đó, họ đã quên 1 điều rằng để Bim3 và Bim5 có giá rẻ hơn BIm7 do đã được giảm bớt nhiều chi tiết kỹ thuật cao cấp cũng như 1 số chức năng đặc biệt của Bim7. Nói tóm lại nó chính là .... thương hiệu :). Lúc ss toyota với các xe của KimChi , chẳng phải các bác thường nói về thương hiệu đấy sao, thì Civic với Bim3 , Civic cũng chỉ vì cái thương hiệu mà thua thôi :D:D:D. Civic đã chứng tỏ chất lượng và vang trên danh thế giới qua 7 thế hệ rồi, hiện bác nào đang sống ở nước ngoài ra đường sẽ thấy chúng ta gặp civic có tuổi thọ trên 7,8 năm thì nhiều nhưng với tuổi thọ như thế ta thấy hiếm có em Bim3 nào lăn bánh trên đường lắm (1 phần cũng do những tay chạy Bim là thường là những tay chơi xe nên được vài năm là chán ).
về phần này em rất nhất trí với bác anhemvietnam !:D
....nhưng thương hiệu của Lexus thì vẫn chưa bằng Mec , Bim, Aston, ... :D:D:D.
bác ơi tuổi đời của Lexus nó nhỏ xíu hà ! bác đi so với mấy ông già thì làm sao nhiều người biết đến nó bằng các ông già chứ ?????:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Accord còn chưa so được với Bim3 chứ đừng nói tới Civic, chẳng qua vì Civic mới ra kiểu mới thôi ...Bim =Lexus =Acura ....