Hạng B1
25/7/06
69
1.998
83
Em cũng civic hơn 10 năm vừa bảo dưỡng 100k km, thấy không có gì để chê ngoài bộ zoăng nẹp cửa, nẹp nóc, kính bị lão hóa. Phụ tùng thì không có hàng nhập khẩu song song nên nhìn chung khá đắt so với các hãng khác (nghe bảo do Honda Việt Nam khống chế Honda Thái lan nên không thể mua phụ tùng tiểu ngạch rẻ bên Thái về). Hai cái này em thấy thua Toyota, còn lại thấy khá hài lòng. Hôm nay em mới biết xe G8 không có cân bằng điện tử, nhưng em đi thấy chắc xe, kể cả khi vào cua, em đã từng lên 150 chỉ thấy ồn mà thôi. Xăng cộ thì tùy người chân to chân nhỏ, hoặc khi mát trời, em thấy ăn bình thường.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37
Chạy thử trong nội thành thôi bác, nên cũng ko thể cảm nhận đc gì nhiều. Mà nếu bản thân bác chạy Civic gen 8 mà cũng nói vậy thì thôi e múc luôn. Cảm ơn bác.
Bác ở SG cho e xin số đt giao lưu nếu ko phiền :D
Bác vào group fb ae Civic có hoạt động thì tham gia cho vui!
facebook/groups/civicclubsg

• Like
Reactions: panamera82
Hạng B2
5/3/14
337
788
93
Chào các bác. Em tính lấy civic 2.0at 2007 mà chưa có rành xe. Có bác nào rảnh có thể giúp em test xe không ạ? Em xin cảm ơn và hậu tạ :D

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chào các bác. Em tính lấy civic 2.0at 2007 mà chưa có rành xe. Có bác nào rảnh có thể giúp em test xe không ạ? Em xin cảm ơn và hậu tạ :D
Trong hội có nhiều người muốn lên Civic 2017. Anh vào hội để hỏi xem.\
Còn test xe thì với civic 2007, chỉ cần một số thứ : máy nổ êm, chưa bung, xe không bị đâm đụng nặng là ok. Về tua số km thì anh chịu thôi. Nếu xe trong hội thì ae thật tình.
Mua 2007 thì chuẩn bị một ít ( tầm 10-15 triệu ) : cao su chân máy, phuột, má phanh, bi mayo sau, trước, chân kính cao su... Cứ hỏi chủ xe, cái nào đã làm và chưa làm, để biết về làm lại.
Thước lái nhiều người nói bị lỗi, nhưng cái này không đến nổi : thường nặng một bên và nhẹ một bên ( phải để ý thật kỹ mới phát hiện ra, vì chênh lệch không nhiều ). Muốn yên tam thì bỏ 1.5-1.7 cho vệ sinh phục hồi, nhưng thường nếu thước lái ok thì không thấy khác biệt nhiều.

Hạng B2
5/3/14
337
788
93
Trong hội có nhiều người muốn lên Civic 2017. Anh vào hội để hỏi xem.\
Còn test xe thì với civic 2007, chỉ cần một số thứ : máy nổ êm, chưa bung, xe không bị đâm đụng nặng là ok. Về tua số km thì anh chịu thôi. Nếu xe trong hội thì ae thật tình.
Mua 2007 thì chuẩn bị một ít ( tầm 10-15 triệu ) : cao su chân máy, phuột, má phanh, bi mayo sau, trước, chân kính cao su... Cứ hỏi chủ xe, cái nào đã làm và chưa làm, để biết về làm lại.
Thước lái nhiều người nói bị lỗi, nhưng cái này không đến nổi : thường nặng một bên và nhẹ một bên ( phải để ý thật kỹ mới phát hiện ra, vì chênh lệch không nhiều ). Muốn yên tam thì bỏ 1.5-1.7 cho vệ sinh phục hồi, nhưng thường nếu thước lái ok thì không thấy khác biệt nhiều.
Dạ em cảm ơn bác nhiều!

Tập Lái
31/1/15
46
16
8
34
Chắc lúc đi bác đổ đầy bình -> rồi đổ 1 trẹo -> tới Long An là cạn bình nhỉ!?

Tour Ninh Chữ Vĩnh Hy vừa rồi-ae 2.0 gen 8-9 chạy tầm 800km, đổ 1 triệu rưỡi xăng.
Lên Group thấy bạn chung facebook của bác @TuPhuongTMH hềnh như mình quen hết,không biết mình có biết bác không nhỉ.
Bác cho em hỏi vấn đề ngu chút.
Tình hình là mình muốn mua xe mà phân vân em Civic gen 9 cuối 2015 và em city 2017.Em muốn mua chạy mà chưa có hồi kết giữa hai em này,đi xe mình quan tâm đến cảm giác lái,đầm,ồn,linh kiện dễ thay,dễ độ.Xăng cộ thì hai em này không khác nhau mấy.Form thì mình thấy city 2017 có vẻ đẹp hơn.Mình thích cái khoảng sáng gầm xe civic khá lớn 170mm,chạy đường vườn khá yên tâm.
Hiện tại thấy city 2017 trang bị khá tốt lên thì thấy khá ngon,chưa lên civic 2015-2016 thử.Civic 2017 thì em chào thua với cái giá bác ạ.
Xin được chia sẽ cùng bác.

Tập Lái
31/1/15
46
16
8
34
View attachment 739283 View attachment 739284 View attachment 739277 View attachment 739278 View attachment 739279 View attachment 739280 View attachment 739283 View attachment 739284 View attachment 739277 View attachment 739278 View attachment 739279 View attachment 739280
11 năm rồi mà như vậy có ổn không các bác. Em thấy đi tốt, đổ xăng là chạy, ko hư hỏng gì, có cái đi đường xấu thì ồn thôi, đường thành phố thì không ngại gì.
Bác chăm sóc em nó ra sao mà cái máy nó đẹp lung linh vậy bác.Có thể chia sẽ cho em được không?.

Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37
Lên Group thấy bạn chung facebook của bác @TuPhuongTMH hềnh như mình quen hết,không biết mình có biết bác không nhỉ.
Bác cho em hỏi vấn đề ngu chút.
Tình hình là mình muốn mua xe mà phân vân em Civic gen 9 cuối 2015 và em city 2017.Em muốn mua chạy mà chưa có hồi kết giữa hai em này,đi xe mình quan tâm đến cảm giác lái,đầm,ồn,linh kiện dễ thay,dễ độ.Xăng cộ thì hai em này không khác nhau mấy.Form thì mình thấy city 2017 có vẻ đẹp hơn.Mình thích cái khoảng sáng gầm xe civic khá lớn 170mm,chạy đường vườn khá yên tâm.
Hiện tại thấy city 2017 trang bị khá tốt lên thì thấy khá ngon,chưa lên civic 2015-2016 thử.Civic 2017 thì em chào thua với cái giá bác ạ.
Xin được chia sẽ cùng bác.
à dạ, em làm bên Y nên chắc kb fb lòng vòng với nhau... :)

Nói gì thì nói, dòng D ngon hơn dòng C, và dòng C ngon hơn dòng B về đánh giá chung rộng rãi đầm chắc

Còn độ bốc cảm giác lái thì tùy vào đánh giá của mỗi người. Máu me thì chọn xe nào có gia tốc tốt mà chiến-về cái này thì Civic ngon hơn City. Rộng rãi và đầm chắc thì Civic cũng ngon hơn City.
Chạy phố nhiều thì City ok, xe mới mùi thơm thì City, còn thích đầm chắc bốc máu lửa thì Civic mà chọn! Xe cũ thì nó có mối e ngại nào đó nhất định, nhưng 3 năm thì chả có gì phải lo lắng, xe em 10 năm mà còn phây phây. Lên 200 ngon lành... :)

Có dịp hnao bác ra off với ace Civic rồi ngồi thử cảm giác xe thế nào rồi quyết cũng được. Thân!
(mình ít onl Os nên trả lời bác chậm)

• Like
Reactions: bsnhatthanh
Tập Lái
31/1/15
46
16
8
34
à dạ, em làm bên Y nên chắc kb fb lòng vòng với nhau... :)

Nói gì thì nói, dòng D ngon hơn dòng C, và dòng C ngon hơn dòng B về đánh giá chung rộng rãi đầm chắc

Còn độ bốc cảm giác lái thì tùy vào đánh giá của mỗi người. Máu me thì chọn xe nào có gia tốc tốt mà chiến-về cái này thì Civic ngon hơn City. Rộng rãi và đầm chắc thì Civic cũng ngon hơn City.
Chạy phố nhiều thì City ok, xe mới mùi thơm thì City, còn thích đầm chắc bốc máu lửa thì Civic mà chọn! Xe cũ thì nó có mối e ngại nào đó nhất định, nhưng 3 năm thì chả có gì phải lo lắng, xe em 10 năm mà còn phây phây. Lên 200 ngon lành... :)

Có dịp hnao bác ra off với ace Civic rồi ngồi thử cảm giác xe thế nào rồi quyết cũng được. Thân!
(mình ít onl Os nên trả lời bác chậm)
Mình cũng làm y nên thấy bạn chung nhiều,thật ra mà nói mình thích civic hơn,không quan tâm mấy đến chuyện cũ mới,vào tay mình vọc vạch chiếc xe mới thì nó cũng cũ.Với tầm tiền của mình chắc với được con Civic 2015-2016
Có dịp sẽ gặp các bác trong ban hội.

• Like
Reactions: TuPhuongTMH