Hạng B2
2/7/14
297
393
83
37
Mình cũng làm y nên thấy bạn chung nhiều,thật ra mà nói mình thích civic hơn,không quan tâm mấy đến chuyện cũ mới,vào tay mình vọc vạch chiếc xe mới thì nó cũng cũ.Với tầm tiền của mình chắc với được con Civic 2015-2016
Có dịp sẽ gặp các bác trong ban hội.
Ok có dịp off cho vui hehe, bác kb mình đi, có gì ae trao đổi dễ hơn. Mua xe nên chạy thử để cảm nhận... Rồi so sánh, tự lựa chọn cho mình. Mua cho mình nên chọn xe phù hợp với mình. Mọi ý kiến đều mang tính chất tham khảo... ^^

• Like
Reactions: bsnhatthanh
Tập Lái
31/1/15
46
16
8
34
Ok có dịp off cho vui hehe, bác kb mình đi, có gì ae trao đổi dễ hơn. Mua xe nên chạy thử để cảm nhận... Rồi so sánh, tự lựa chọn cho mình. Mua cho mình nên chọn xe phù hợp với mình. Mọi ý kiến đều mang tính chất tham khảo... ^^
Ok bác.
Thấy mấy bác trong hội làm xôm quá mình mê chết...

Hạng D
9/2/15
1.125
6.628
113
Anh em nào có Civic cũ bán không, inbox mình với, đang tìm mua

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Lên Group thấy bạn chung facebook của bác @TuPhuongTMH hềnh như mình quen hết,không biết mình có biết bác không nhỉ.
Bác cho em hỏi vấn đề ngu chút.
Tình hình là mình muốn mua xe mà phân vân em Civic gen 9 cuối 2015 và em city 2017.Em muốn mua chạy mà chưa có hồi kết giữa hai em này,đi xe mình quan tâm đến cảm giác lái,đầm,ồn,linh kiện dễ thay,dễ độ.Xăng cộ thì hai em này không khác nhau mấy.Form thì mình thấy city 2017 có vẻ đẹp hơn.Mình thích cái khoảng sáng gầm xe civic khá lớn 170mm,chạy đường vườn khá yên tâm.
Hiện tại thấy city 2017 trang bị khá tốt lên thì thấy khá ngon,chưa lên civic 2015-2016 thử.Civic 2017 thì em chào thua với cái giá bác ạ.
Xin được chia sẽ cùng bác.
Hệ thống treo của Civic là độc lập đa điểm nên đầm chắc hơn đó bác. City dùng treo thanh xoắn đặc trưng của các dòng xe rẻ tiền. Máy móc, độ vọt đều hơn

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
xe em Civic 2.0 Gen 8, bị trộm bẻ mất cặp gạt nước luôn rồi
mà hãng thì không có hàng sẵn với lại giá khá chát, em mua 1 cặp hàng lô ở ngoài sử dụng đỡ nhưng mà gạt không hết nước được rất khó chịu
bác nào biết chỗ nào bán gạt nước Gen 8 tốt tốt để em mua thay 2 cây gạt nước luôn
thanks các bác

Hạng B2
5/10/07
284
1.276
93
Cho em hỏi: quạt làm mát két nước bên phải của xe em nó không hoạt động khi ở nhiệt độ cao là bị sao vậy các bác?(em kiểm tra các cầu chì thì vận ổn bình thường)