Tập Lái
31/3/05
29
0
0
Chào các Bác , tôi đang chạy GALA - AT được khoảng 3 vạn , thấy CIVIC ra cũng tò mò + tính toán có nên đổi ? ( vì nghe mọi người bình luận bàn tán nhiều quá). Cố gắng tìm hiểu , mượn xe đi thử thấy chỉ được mỗi cái mới hơn thì tất nhiên là ngon hơn rồi . Kiểu dáng có gì đặc biệt đâu mà nhiều người ca ngợi thế nhỉ / không gian có rộng hơn GALA không nhỉ ??? có hẳn là đẳng cấp hơn GALA ???? vân vân và vấn vấn

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: CIVIC có đáng để thay GALA????

Nếu có điều kiện và đang chán Gala thì bác cũng nên đổi xe.... một cách để "Lên Đời":D. Bây giờ xe bác bán đi cũng chỉ được 17-18K... và phải bỏ thểm 14-15K để lấy Civic 1.8AT. Còn nếu bác vẫn yêu Gala, chỉ cần bỏ 1-2K mông má cho em đẹp hơn như dàn âm thanh xịn hay bộ đèn Projector cho Gala :D

Hạng B2
28/4/06
151
1
18
Sài Gòn
otosaigon.com

Theo em nếu bác đổi sang Civic2.0 thì còn đc nhưng nếu đổi sang Civic1.8 thì thôi bác ạ. Em nghĩ đẳng cấp cũng không hơn Gala. Nếu bác máu thì nên lấy em Maz6AT hơn, đáp ứng đc mọi nhu cầu của bác, rông jhơn, đẳng cấp hơn và cuối cùng theo ý kiến riêng em thì dáng nhìn cũng đẹp hơn.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Nhất trí với bác Phan Hieu, nếu chọn Honda 2.0 thì lấy Mazda6 2.3 đẳng cấp cao hơn nhưng vẫn bằng giá.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

em cũng thế, vote 1 phiếu cho Mazda 6 2.3 AT, chỉ riêng nhìn cái body kits, bánh mâm và 2 ống pô là đã thấy mê ly rồi. Civic 2.0 AT làm gì có cửa bằng :D

@lancer 05: nếu bác không lăn tăn về tài chính thì đổi cho thỏa chí tò mò :D còn em thì em rất yêu quý vợ hai mình đã chọn cưới, gắn bó cho nên muốn đổi thì cũng phải gắn bó từ 8 năm trở lên :D

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Lấy Mazda6 đi bác ơi: ngon-bổ-giá hợp lý nhất.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Đổi thì có khác gì hả bác? Theo em nếu đổi thì phải lên hẳn hạng cao hơn, như Merc, BMV, ít ra cũng Camry hoặc xe 7 chỗ như Grandis, Inova thì mới có tác dụng, mới đáng. Chứ vẫn sedan hạng nhỏ, xuất xứ Nhật Bản thì thôi. Gala hay Civic hay Altis hay Maz3 có công năng tác dụng như nhau, và cũng cùng đẳng cấp thôi mà.

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Em bỏ một phiếu cho M6 AT xe rộng rãi thoải mái, máy khoẻhơn hẳn CIVIC 2.0 nếu như bác muốn lấy CIVIC 2.0 nhưng theo em bác cứ tiếp tục con Gala của mình đi bác chỉ cần bỏ độ 2-3k tu sửa cho xịn thì lập tức bác laị mê em Gala của mình ngay!:D Nhưng nếu bác thật sự chán Gala rùi thì bác cứ M6 AT mà phang nhé xe xịn hơn hẳn CIVIC 2.0:D

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Nhất trí với bác Phan Hieu, nếu chọn Honda 2.0 thì lấy Mazda6 2.3 đẳng cấp cao hơn nhưng vẫn bằng giá.
Bác oi! khi nào bác ngồi vào xe Civic thì hãy nói. Chán.