Tập Lái
10/8/23
1
0
1
42
Xe em mới chạy 52k km, dạo gần đây khi nhấn ga có tiếng ro ro kiểu như gió rít. Các bác gặp rồi và chữa khỏi thì cho em ít kinh nghiệm nhé.
Big Thanks.

Civic 2018 1.8G đề pa có tiếng kêu ro ro, do đâu?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nếu tiếng kêu ở tốc độ cao, giảm tiếng kêu theo tốc độ của xe chậm dần? Có giống như tiếng xe 2 thì của xe 2b, đang chạy theo xe mình không? Có thể bạc đạn bánh xe bị mòn. Thay bạc đạn mới tbui.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Nếu tiếng kêu ở tốc độ cao, giảm tiếng kêu theo tốc độ của xe chậm dần? Có giống như tiếng xe 2 thì của xe 2b, đang chạy theo xe mình không? Có thể bạc đạn bánh xe bị mòn. Thay bạc đạn mới tbui.
Hình như đúng ...:):):) nhưng chủ thớt kh nói rỏ, rít ở máy hay rít qua bánh xe, gió , cơ , hay độ chế thêm vè chắn gió ......nói chung trị bệnh online rất khó
Và cuối cùng là chủ thớt quăng cục :):):) ...cho anh em mình bàn ....sau đó lặn mất

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Hình như đúng ...:):):) nhưng chủ thớt kh nói rỏ, rít ở máy hay rít qua bánh xe, gió , cơ , hay độ chế thêm vè chắn gió ......nói chung trị bệnh online rất khó
Và cuối cùng là chủ thớt quăng cục :):):) ...cho anh em mình bàn ....sau đó lặn mất
Khám bệnh ô tô online mà nói sơ sài quá xá :D

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nó giống như cái kiểu tạo chủ đề cho diễn đàn ,để có cái gọi là đủ chỉ tiêu hẻn bro
Hổng phải đâu bẩu à, í của nhị ấy là đề pa xé gió khi tăng tốc ấy mà. Ai dè bể bạc đạn bánh xe, mà odo mới có 50 chục hà chời ơi, tệ vậy hẻ.....hè hè

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Hổng phải đâu bẩu à, í của nhị ấy là đề pa xé gió khi tăng tốc ấy mà. Ai dè bể bạc đạn bánh xe, mà odo mới có 50 chục hà chời ơi, tệ vậy hẻ.....hè hè
Có lẽ xe chở ba khía trước khi đồng bằng sông cửu long bị ngập mặn, Ba khía tháo chuồng .. bò tùm lum cho nên có tiếng ro ro chăng :):):) ....Cũng là một giả thuyết
Civic 2018 1.8G đề pa có tiếng kêu ro ro, do đâu?

Em thấy mấy tay tập lái ...chỉ có 1 bài, quăng lên rồi bỏ chạy ...nghi ngờ lắm phải không các bác ...Cái nầy phải hỏi các bác admin mới biết được

• Like
Reactions: Mustafa