Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
RE: CIVIC có hệ thống bảo vệ k?

Bác nói thế nào ấy, lần nào em chả khóa bằng remote rồi hôm sau ra lấy bao giờ cũng phải mở cốp đầu tiên để nhét cái bạt vào có thấy kêu gào gì đâu . Còn chiêu khóa cửa rồi thò tay vào ấn lẫy chưa thử, để mai thử nốt [8D]
Tính em chắc ăn cứ làm luôn bộ báo động lắp vào luôn rồi

qnd
Tập Lái
16/4/07
6
0
0

Pac nào muốn thử thì có cách rất nhanh và tiện như sau ( tôi thử rồi) :
- Ngồi trong xe, tắt máy, rút chìa, và bấm nút lock trên chìa khóa điện
- sau đó vẫn ngồi yên trong xe, lại cắm chìa vào ổ khóa điện, xoay, và...CV sẽ hú inh tai ngay :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Tui đã kinh nghiệm 1 lần rồi, vấn đề như thế này:
- Sau khi đậu xe vào gara, rút chìa khóa, ngồi yên trên xe, lock bằng remote, lập tức còi rú liên hồi, đèn pha, đèn sau, 4 đèn signal chớp tắt liên hồi. Làm tui đây kinh hồn, không biết đường nào mà lần, unlock bằng remote cũng không thay đổi gì, cắm lại chìa vào ổ cũng không xong. Tiếng còi xe, kèm tiếng báo động kêu liên tục làm mọi người chung quanh chạy đến xem điều gì đã xảy ra.
Rối quá tui mở cửa đi ra, đóng cửa lại xe vẫn kêu, tui sợ để lâu hết bình lại rắc rối thêm.
Bèn nghĩ ra 1 cách là gọi đến hãng Honda nhờ trợ giúp, được chỉ bảo rằng, đứng bên ngoài bấm unlock là hết.
Sau vụ này, tui nghĩ ngồi trong xe mà bấm lock thì có tác dụng báo động cho mọi người biết rằng có kẻ ngoài xe đang cố tình xâm nhập vào trong để uy hiếp chủ nhân. Các bác thấy sao.

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Rút chìa khó điện thì thấy đèn đỏ nháy trên mặt taplo, theo hướng dẫn thì đấy là khởi động hệ thống bảo vệ (nếu có) . Các bác cho hỏi CIVIC nội có hay k ? vì mình tháy có động chạm gì cũng chẳng thấy kêu hay nháy đèn gì cả.
Hệ thống báo động củ Civic không có chức năng chạm và kêu giống như máy loại xe khác mà chí có chức năng vỡ kính mới kêu thôi. Ngoài ra còn nhiều chức năng báo động khác mà nói chung sờ em mãi chẳng bao giờ kêu.:D

Hạng B2
21/8/07
106
0
16

Các bác còn cần phân biêt 1.8 MT , AT hay 2.0 nữa
E đi 1.8 MT đã làm như các của các bác mà ko thấy kêu gì cả !!! :mad: