Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
RE: CIVIC có hệ thống bảo vệ k?

Trích đoạn: cakhoai

Toy của em khác, khóa bằng khiển, mở bằng chìa ok nhưng cho chìa khác vào kêu.
Nói chung mấy cái này chẳng tác dụng gì ở vn vì vn chưa có trộm xe, chỉ có trộm đồ mà trộm đồ thì cần loại có báo động hơn.

ở VN mình chỉ toàn trộm vặt k0 ah...chứ k0 có trộm nguyên con.....:D

Hạng C
22/11/07
535
0
0

ở VN mình chỉ toàn trộm vặt k0 ah...chứ k0 có trộm nguyên con.....
chính vậy mới đáng sợ,,,, nhưng được cái bảo hiểm bên Honda nó bảo hiểm mất đồ nên cũng đỡ hehehe

Hạng C
22/11/07
535
0
0

http://vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2008/03/3BA0058F/ hehehe coi ne cac bac

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Các bác làm thử cái này xem

Ngồi lên xe, đóng hết cửa, rút chìa khoá ra, rồi ấn nút lock trên remote của chìa khoá để khoá cửa lại xong cắm chìa khoá vào nổ máy lên đi.

Hạng B2

muốn thử đơn giản thôi bác. Làm theo cách sau:
1. Đóng cưả, lock để kích hoạt hệ thống an ninh. Đập vỡ kính và mở cửa
2. Hạ kính, lock để kích hoạt hệ thống an ninh. Thò tay vào mở nút khóa cửa

Xe sẽ nháy tất cả signal và kêu inh ỏi 2 phút.
Các bác thích thử bằng cách nào cũng được. Nếu sau 2 phút mà không dùng remote tắt nó đi thì nó tự ngắt nhiên liệu. Muốn chạy chỉ có cách dùng cốc múc xăng đổ từng cốc vào xi lanh và châm lửa thôi bác (don't try at home). he he. theo em hiểu là thế vì hôm qua thò tay vào mở nút lock nó gào ầm lên.

Trích đoạn: Hondar

Các bác làm thử cái này xem

Ngồi lên xe, đóng hết cửa, rút chìa khoá ra, rồi ấn nút lock trên remote của chìa khoá để khoá cửa lại xong cắm chìa khoá vào nổ máy lên đi.

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Sặc, em vừa rước CV về 4 ngày, có thấy có còi kêu gì đâu các bác. Lock = remote chỉ cho tiện tay khi ra khỏi xe thôi chứ nó đâu có chức năng hú hú như Toyota đâu. Em lock rồi mà cho chìa vào mở cốp sau vẫn chả thấy nó ừ hử gì hết, nói gì đến hú

Hạng B2
10/3/08
224
0
0

Trích đoạn: MazPre

Các bác cứ thử hạ hết gương, đóng và khoá cửa xe rồi thò tay vào sờ bên trong em nó...nếu không thấy kêu mới là lạ đấy ạ
Nếu bác nào muốn kiểm tra tính năng bảo vệ thì cứ làm theo cách hướng dẫn của bác MazPre là sẽ có tác dụng ngay:). Hôm em mới lấy xe ở Honda Cộng Hòa, họ có chỉ dẫn minh họa cũng như vậy.

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

Các bác cứ thử hạ hết gương, đóng và khoá cửa xe rồi thò tay vào sờ bên trong em nó...nếu không thấy kêu mới là lạ đấy ạ
chính sác nhưng e bổ sung chút, nó chỉ báo động khi chốt cửa bị bung sau 30giây kể từ khi bác lock bằng remote thui ạ, cần thời gian để hệ thống báo trộm khởi động không lẽ vừa lock cửa là trộm nó viếng liền hà. Còn nếu để key trong ổ khóa thì không lock bằng remote được.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53

Cái thằng civic này có 1 cái rất là củ chuối đó là khi các bác quên tắt đèn hoặc acqui bị hư hết điện , các bác mở cửa bằng chìa khoá là nó tự động chuyển sang chế độ ăn cắp xe. Nó phanh cứng lại và tắt điện, kô thể nhờ người ta đẩy nổ được. :( Toàn phải thuê bình về câu để đề. Mà cũng phai khoá cửa lại rồi mở cửa bằng remote thì nó mới chịu. chứ mở bằng chìa nó kêu um lên.