Hạng B2
3/3/05
121
0
16
Rút chìa khó điện thì thấy đèn đỏ nháy trên mặt taplo, theo hướng dẫn thì đấy là khởi động hệ thống bảo vệ (nếu có) . Các bác cho hỏi CIVIC nội có hay k ? vì mình tháy có động chạm gì cũng chẳng thấy kêu hay nháy đèn gì cả.

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42
RE: CIVIC có hệ thống bảo vệ k?

hihi bảo vệ kg cho mở khóa được đó bác ...

Trích đoạn: quocbao

Rút chìa khó điện thì thấy đèn đỏ nháy trên mặt taplo, theo hướng dẫn thì đấy là khởi động hệ thống bảo vệ (nếu có) . Các bác cho hỏi CIVIC nội có hay k ? vì mình tháy có động chạm gì cũng chẳng thấy kêu hay nháy đèn gì cả.

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

Cái này chỉ có tác dụng là chống nổ máy hay lái khi không có chìa,còn không có tác dụng báo động chống cậy khóa cửa hay cốp phải k các bác ?

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

không có tác dụng chống cậy khóa cửa đâu bác, bác để quên chìa khóa ở trong xe sau kho lock cửa thì vẫn kêu thợ mở được đấy:D

Hạng B2
20/9/07
434
7
18

Khi mình đã khóa bằng khóa điều khiển từ xa thì hệ thống này bắt đầu hoạt động. Nếu ai đó mở 1 cánh cửa mà ko dùng khóa điều khiển từ xe (Kể cả mở bằng ổ khóa) thì nó sẽ hú lên

Tập Lái
13/1/08
36
0
0
www.otosaigon.com

Các bác cứ thử hạ hết gương, đóng và khoá cửa xe rồi thò tay vào sờ bên trong em nó...nếu không thấy kêu mới là lạ đấy ạ

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Toy của em khác, khóa bằng khiển, mở bằng chìa ok nhưng cho chìa khác vào kêu.
Nói chung mấy cái này chẳng tác dụng gì ở vn vì vn chưa có trộm xe, chỉ có trộm đồ mà trộm đồ thì cần loại có báo động hơn.
Trích đoạn: lmduc242

Khi mình đã khóa bằng khóa điều khiển từ xa thì hệ thống này bắt đầu hoạt động. Nếu ai đó mở 1 cánh cửa mà ko dùng khóa điều khiển từ xe (Kể cả mở bằng ổ khóa) thì nó sẽ hú lên

Hạng B2
17/3/08
189
3
18
44
SàiGon
www.vitagifts.vn

Cái báo động của Civic theo mình biết thì như thế này:

1. Khoá xe bằng rêmot > dùng chìa mở cốp sau (báo động bằng còi)
2. Đập vở kính báo
3. Dùng chìa khác khởi động xe > xe nổ máy nhưng sau 10p lock xe và giữ luôn chìa.
4. hạ kiếng, lock rêmot dùng tay mở >>> báo động

nói chung sờ không kêu, bẻ kiếng không kêu, thao đồ không kêu.

mức báo động 4 điểm.
[8|]

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng

Trích đoạn: lmduc242

Chính xác.