Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Sáng nay em de xe ra khỏi nhà, lúc đó có chiếc xe tải đậu trước cửa nhà, em bảo nó lùi lại cho em de ra. Em de ra, đèn báo còn 1,2m. Thế mà khi em de tiếp còn chừng 0,6m, để cho thẳng xe rồi đi luôn, thì em nghe cái bộp. Xuống xem thì cản sau xe em đã đút ngay vào cái cản trước của xe tải kia. Đèn vẫn báo còn 0,6m nữa mới buồn cười. Bực quá các bác ạ. Xe em mới đi được 5000km mà đã làm 1 phát trầy xước to bằng bàn chân em. Các bác phải kiểm tra cảm biến lùi thường xuyên để tránh trường hợp đáng tiếc như em nhé!

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53
RE: Civic! Đừng quá tin vào cảm biến lùi!

Bác gắn loại gì mà kỳ vậy? Đừng nói là hàng Tung Của nhá. Gắn cái camera đi cho an toàn bác ơi, mấy cái cảm biến đó cũng không an tâm lắm đâu.

Hạng B2
20/6/06
305
1
18
41
UK
www.otosaigon.com

Cái cảm biến đó không hẳn lúc nào cũng chính xác đâu bác ạh. Ông chú em có con Mer CLK 230 , một lần cũng bị đâm vào đít cái xe Van khi lùi ra khỏi gara đấy. Mấy cái cảm biến nhiều khi chỉ cảm nhận được cả khối vật thế to thôi chứ những vật thể như cái cản sắt của mấy bác xe tải nhô ra khoảng 20cm-30cm thì nó chịu - khi đó nó chỉ báo khoảng cách từ xe mình tới cái xe kia chứ không phải tới cái cản xe . Chuối thế đấy, máy móc đâu có thông minh như con người đâu.
Chia buồn cùng bác nha. Bác đã khắc phục hậu quả chưa?

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Cảm biến kèm theo xe các bác ạ. Em cũng nghĩ là nó không thấy cái cản, mà nó chỉ thấy cái xe. Chắc cuối tháng em vào hãng bảo trì rồi tút luôn. May mà không bể đèn xi nhan.
Em nghĩ cái cảm biến hãng Honda gắn cho khách hàng là của Trung Cộng.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

- Này, các ông bán máy tính và máy in cho tôi như thế này hả? Làm ăn mất uy tín thế này hả ?
- Ô hay, có chuyện gì bà chị cứ từ từ nói cho em nghe nào.
- Từ từ gì, tôi in không được đây nè. Máy tinh nó cứ báo là không tìm thấy máy in, trong khi tôi đã bê cái máy in đặt ngay trước màn hình máy tinh rồi đây này.
:D:D:D

Tập Lái
23/4/07
19
0
1

Hic, em cũng đi Civic, lắp cái cảm biến lùi. Chắc kiểu nay ngày mai tháo ra quá, tháo cho chắc ăn, hu hu :(

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

hihi... không khéo cái cảm biến nó đúng cũng nên bác ạ, nó đo khoảng cách đến cái... cầu trước của xe tải (cản của bác thấp hơn nên mới chui xuống duới gầm xe tải chứ - đoán mò tí, không đúng thì... cười bác nhá) :D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

haha, quay cái đầu lại mà nhìn đằng sau. Em đã từng lái xe có cảm biến lùi, lái xe có camera lùi, nhưng xe gì cũng phải ngoái cổ lại. không có gì đáng tin cậy bằng mắt mình cả.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Tui lái Mazda 3, de xe vô sát tường toàn phải thò đầu ra ngó vì cái đít xe Mazda 3 kỳ cục lắm, không canh bằng kiếng chiếu hậu được.:D