Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net
Em hỏi các bác 1 tí con civic nhà em mới đi được có 1 tháng 15 ngày. Mấy hôm nay em có cảm giác hiện tượng lốp bên phải hay giảm xóc nó có vấn đề hay sao ý. Đi chậm trên đường phẳng mà cảm giác cứ rung rinh như kiểu lốp bên phải non. Không biết nó bị cái gì? Chắc em phải vác vào hãng xem. Nhưng cũng tư vấn các Bác có kinh nghiệm xem liệu nó bị vấn đề gì để em vào kêu gào với bọn hãng.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
RE: CIVIC Xe đi chậm trên đường không gồ ghề lắm mà cảm giác rung rinh. Có vấn đề?

bác kiểm tra áp suất lốp trước rồi tìm bịnh khác sau.

E cũng bị 1 lần. Khi nhận xe xong, cứ vậy mà phi tới 2500km, khi có thì giờ đi kiểm tra hơi thì có 1 bánh ... 4.2kí :D

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net
RE: CIVIC Xe đi chậm trên đường không gồ ghề lắm mà cảm giác rung rinh. Có vấn đề?

Bác ra chỗ nào bơm bánh xe đo áp suất 4 cái lốp của bác có bằng nhau không. Chắc trong 4 bánh không cân nên đi cứ như đi thuyền chứ gì.

Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net

Em nghĩ chắc cũng do nguyên nhân này. Chứ xe mới mà có vấn đề thì cũng chuối. Đằng nào cũng đến bảo hành 1000KM em phải vác vào hãng kiểm tra luôn 1 thế mới được.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

mấy cái đồng hồ chỗ bơm xe không đáng tin cậy đâu.Tốt nhất mua một cái tốt tốt để trong xe mà KT. Tui bị rồi: sau khi vá bánh xe ở ngã 7LHP thì chạy xe xóc quá về nhà rút đồ ra KT thì >4kg mỗi bánh:mad: thế mà thằng vá vỏ cứ leo lẻo : em bơm đúng ký rồi anh ạ 2,2kg/bánh:mad:

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Trích đoạn: dalatlegan

mấy cái đồng hồ chỗ bơm xe không đáng tin cậy đâu.Tốt nhất mua một cái tốt tốt để trong xe mà KT. Tui bị rồi: sau khi vá bánh xe ở ngã 7LHP thì chạy xe xóc quá về nhà rút đồ ra KT thì >4kg mỗi bánh:mad: thế mà thằng vá vỏ cứ leo lẻo : em bơm đúng ký rồi anh ạ 2,2kg/bánh:mad:

Em cũng từng bị, mỗi bánh 3.5 cân mà đi 1 thời gian dài, thâấy khó chịu quá, thấy chán xe, mang vào hãng nó ktra lại, hãng bảo đi thế này kô thấy xóc àh.
Lúc điều chỉnh đúng 2,2kg thì đi êm ru, như đi 1 cái xe khác hoàn toàn