23/10/06
14.638
5.121
113
Nhân bài viết "Vẽ đồ thị bằng Excel 2007" của bác 4x6 và những thay đổi về giao diện của Microsoft Office 2007 làm cho người dùng khó khăn trong việc sử dụng bộ office 2007. Em xin mở một chủ đề mới để cho các bác dễ tìm, sẵn đây các bác có thể nêu thắc mắc về Office 2003, 2007 luôn để tiện giải đáp và tránh những câu hỏi trùng lắp sau này!

Đây là phần mềm chuyển đổi giao diện Office 2007 về giống giao diện office 2003 nhưng không ảnh hưởng tính năng của bộ Office 2007: Classic Menu for Office

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
RE: Classic Menu for Office 2007

Em xin phép bổ sung một ít thông tin cho bài viết của bác phuhaonguyen. :D

Trái với kỳ vọng của Microsoft, giao diện người dùng mới Ribbon trong Office 2007 lại là tính năng bị người dùng chê bai nhiều nhất. Với một số người dùng giao diện Ribbon là một bước tiến trong thiết kế nhưng một số khác lại coi đó là cơn ác mộng.

Đơn giản giao diện Ribbon đã đảo lộn hoàn toàn vị trí menu và thanh công cụ truyền thống đã được người dùng mất khá nhiều công sức làm quen trong suốt một thời gian dài. Thay vì kiểu bố trí cố định, giao diện Ribbon tự động đảo vị trí các công cụ nút bấm tuỳ theo hoàn cảnh và mức độ sử dụng. Có thể nói với Office 2007 họ phải học cách sử dụng lại từ đầu.

Tuy nhiên, mới đây hãng phần mềm Addintools đã giới thiệu đến người dùng Office 2007 một giải pháp khắc phục “cơn ác mộng” nói trên. Người dùng Office 2007 chỉ cần cài đặt thêm phần mềm Classic Menu for Office 2007 là đã có thể quay về sử dụng giao diện truyền thống trước đây của Office.

Với phần mềm này người dùng có thể chuyển đổi menu của mọi ứng dụng trong bộ Office 2007 như Word, Excel, PowerPoint, Access và Outlook trở về dạng truyền thống.

Phần mềm Classic Menu for Office 2007 hỗ trợ khá nhiều ngôn ngữ, gồm tiếng Anh, Pháp, Đức, Ý, Nhật Bản, Trung Quốc, Hàn Quốc, Ả Rập, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha…

Phiên bản mới nhất
: Classic Menu for Office 2007 v3.93

Hạng B2
5/11/04
272
1
18
RE: Classic Menu for Office 2007

Bác ơi em down mãi chẳng được. Mà bác gửi hộ em vào [email protected] với. Cảm ơn bác nhiều. Mà nếu có file key thì bác cho em luôn nhé. Thanks.