Tập Lái
26/2/15
10
1
3
42
Chào cả nha. Mình mới mua chiếc kia pride 2003. Xin phép được gia nhập và mong mọi người chỉ giáo.
Cũng vì mê xe nên mắc dù không biết tý gì vẫn nhắm mắt mua. Bây giờ nằm gara 2 tuần rồi, sửa hết gần 20 triệu mà nó vẫn lúc vui lúc buồn. Đang chạy thì tắt máy. Đề lúc được lúc mất. Em đoán là do hệ thống điện. Thợ gara có vẻ tay nghề yếu nên sửa ko chắc chắn chút nào. Em lo chết máy giữa đường gây ra kẹt xe nên vẫn chưa dám chạy. Em ở quận 9. Bác nào biết khu vực quận 9 có gara làm tốt chỉ em với.
Bác ở Q9 chỗ nào vậy, mình cũng đang ở Q9 đây, mình ở Lã Xuân Oai. V2 mình đang làm đồng tại gara Hiệp trên đường làng tăng phú, chỗ này sửa cũng được. inbox số Đt mình nhé.

Tập Lái
12/3/18
5
1
3
45
Bác ở Q9 chỗ nào vậy, mình cũng đang ở Q9 đây, mình ở Lã Xuân Oai. V2 mình đang làm đồng tại gara Hiệp trên đường làng tăng phú, chỗ này sửa cũng được. inbox số Đt mình nhé.
Mình ở gần chỗ bác nè. Khu CNC. Bác sửa chỗ đó ok không? Bữa nào em mang v2 ra. Em mới sơn lại rồi nhưng còn nhiều thứ phải làm. Thanks bác.

• Like
Reactions: Gioxuan
Tập Lái
26/2/15
10
1
3
42
Gara này mình thấy cũng có khá nhiều xe vào làm, trước đây mình sửa hộp số 1 lần, còn V2 mình máy móc còn khá lành nên cũng chưa sửa gì.
Bác cũng nên tham gia 4r otofun các cụ bên đó tư vấn nhanh lắm, những bệnh lặt vặt mình có thể tự làm được .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TapLai2018
Tập Lái
20/11/15
4
0
1
39
Chào các bác.
Trước em có V2 em kia price đời 2000 do công việc không phù hợp nên em cho bạn ấy đi ở chỗ mới. Hiện em đang còn 4 vòng bi bánh trước KOYO JL69349/10 hàng chính hãng (sịn) Vì nhà em chuyên bán vòng bi. Bác nào có nhu cầu em để lại giá tốt.
Đt 0935693939

Tập Lái
5/4/17
7
1
3
26
Chào các bác.
Trước em có V2 em kia price đời 2000 do công việc không phù hợp nên em cho bạn ấy đi ở chỗ mới. Hiện em đang còn 4 vòng bi bánh trước KOYO JL69349/10 hàng chính hãng (sịn) Vì nhà em chuyên bán vòng bi. Bác nào có nhu cầu em để lại giá tốt.
Đt 0935693939
Giá ntn vậy ạ bác

Tập Lái
19/6/19
2
0
1
43
Re:CLB Kia ( Pride B, CD5...)

hôm nay đi bơm xăng mới để ý cổ bình xăng của em bị thủng một lỗ vậy nó có ảnh hưởng đến hệ thống bơm xăng ko? vì lần trước em có hỏi các bác xe em có hiện tượng giật giật rồi tắt máy khi lên đèo cao ( mở nắp capo lên thì thấy bình xăng con cạn hết) để khoảng 5 phút thì lại nổ được máy. bây h chưa rõ nguyên nhân, các bác sos em với nhé

Tập Lái
5/8/19
1
0
0
46
Xin chào mọi người. Tôi mới tậu con Kia cd5 PS đời 2002. xe chạy ổn tuy nhiên buổi sáng khởi động nếu vô ga thường hay tự chết máy. phải cho nổ khoảng 3 phút mới vận hành dc. ko biết xe các bác có bị vậy ko. cách khắc phục thế nào. xin cho 1 lời khuyên. cám ơn mọi người.