Hạng B2
21/3/07
416
0
0
"tp hoa phượng đỏ"
RE: click W full option (???)

Trích đoạn: nightpinky

Toàn chơi Hàn xẻng thôi à ??? :D

ý bác là sao? hàn xẻng nói chung hay Hyundai nói riêng giờ là thế lực mới trong công nghiệp ô tô đấy bác nhé
@Kzmin: chú sâu hàng nốt mấy em kia cho họ sợ chơi, không lại bảo "toàn chơi hàn xẻng thôi à";)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: apprenti

Trích đoạn: nightpinky

Toàn chơi Hàn xẻng thôi à ??? :D

ý bác là sao? hàn xẻng nói chung hay Hyundai nói riêng giờ là thế lực mới trong công nghiệp ô tô đấy bác nhé
@Kzmin: chú sâu hàng nốt mấy em kia cho họ sợ chơi, không lại bảo "toàn chơi hàn xẻng thôi à";)

e xin bác ạ

mua click nhanh đi ko nó lại tăng thuế nhập khẩu, thuế trước bạ là lại mất vài k, cò kè bớt đc vài trăm lại mất vài ngàn thì vỡ mồm đấy ông anh, hay mua Toy đi, em hôm qua thấy em Toy lạ lắm, đèn méo kiểu vios nhưng đầu lại giống Corolla XLI, lạ lắm...

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Giá mà tăng lên em càng vui:D, em không hợp với con này lắm mặc dù chạy củng ngon phết... [&:],. Muốn chuyển qua con xe to lắm rồi ![8|]

Hạng B2
27/3/07
343
2
18

Trích đoạn: duy1102

options của nó như con kia thôi bạn ạ,chỉ khác màu.em nói sơ so qua cho các bác xem nhé,Click W : Ghế da,sấy ghế,lazăng đúc 14,cửa nóc,gương kính chỉnh điện,gương cụp điện,dàn âm thanh CD-MP3- 6 loa....ngoài ra còn 1 số thứ nữa,nếu bác nào muốn tim hiểu thì qua chỗ em đi thử xe luôn.
Con màu bạc nội thất màu gì vậy bác?

Hạng B2
21/3/07
416
0
0
"tp hoa phượng đỏ"

hôm nọ qua nhà chú Kanz chơi, thì thấy xe click W của mama chú ý cũng có O/D(em thấy đèn sáng báo là "O/D OFF") theo em biết cái tính năng overdrive này giúp cho xe bốc hơn, tăng tốc mạnh hơn nhưng bù lại tốn xăng hơn. chú ý thì cứ cãi là O/D OFF nghĩa là tính năng overdrive đang tắt-bấm nút,đèn tắt ko hiển thị O/D OFF trên bảng taplo nữa thì mới là bật. còn ba mẹ chú ý nói là báo O/D OFF nghĩa là đang bật, ko hiện gì lên thì mới là tắt. vậy rốt cuộc là thế nào hử các bác?[8|]

Hạng B1
21/1/08
63
0
0

Cái vụ "O/D OFF" này hay đấy. Hôm qua em cũng để ý thấy nó báo đèn này trên tap lo, những không biết ý nghĩa thế nào, không biết tắt bật thế nào.
Qua google, em tìm được cái này:

http://www.cargurus.com/Cars/Discussion-t7629_ds37274
http://www.muabanoto.vn/mod.php?mod=publisher&op=viewarticle&artid=7171

Theo như 2 bài đó, thì O/D (overdrive) là dùng để cho xe chạy khoe hơn, tăng tốc nhanh hơn (để vươt xe khác), do vậy tốn xăng hơn. Khi đền "O/D OFF", nghĩa là đang ở chế độ chạy khoe, do vậy tốn xăng. Theo như em hiểu thì ba mẹ bác Kanz_min đúng đấy.

Hỏi các bác tí, làm sao chuyển sang "O/D ON"? Ai đã dùng chức năng handfree của Click chưa? Em thử mãi mà không được. Bác nào có bộ chuyển đổi handfree bluetooth không?

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: javcafe

Cái vụ "O/D OFF" này hay đấy. Hôm qua em cũng để ý thấy nó báo đèn này trên tap lo, những không biết ý nghĩa thế nào, không biết tắt bật thế nào.
Qua google, em tìm được cái này:

http://www.cargurus.com/Cars/Discussion-t7629_ds37274
http://www.muabanoto.vn/mod.php?mod=publisher&op=viewarticle&artid=7171

Theo như 2 bài đó, thì O/D (overdrive) là dùng để cho xe chạy khoe hơn, tăng tốc nhanh hơn (để vươt xe khác), do vậy tốn xăng hơn. Khi đền "O/D OFF", nghĩa là đang ở chế độ chạy khoe, do vậy tốn xăng. Theo như em hiểu thì ba mẹ bác Kanz_min đúng đấy.

Hỏi các bác tí, làm sao chuyển sang "O/D ON"? Ai đã dùng chức năng handfree của Click chưa? Em thử mãi mà không được. Bác nào có bộ chuyển đổi handfree bluetooth không?

ở ngay cần gạt số, dưới nút bấm để về P,có 1 công tắc thò thụt, bác bấm vào đó
còn về vụ O/D OFF em cũng đang tranh luật với ông Hải(apprent) và ba mẹ em đây
vậy rốt cục là đi bình thường thì là tắt O/D OFF đi ạ?[8|]

Hạng B1
21/1/08
63
0
0

Trích đoạn: kanz_min

ở ngay cần gạt số, dưới nút bấm để về P,có 1 công tắc thò thụt, bác bấm vào đó
còn về vụ O/D OFF em cũng đang tranh luật với ông Hải(apprent) và ba mẹ em đây
vậy rốt cục là đi bình thường thì là tắt O/D OFF đi ạ?[8|]
Cảm ơn bác kanz. Theo như 2 bài trong link trên thì đi bình thường tắt O/D OFF (tức là không thấy đèn báo nữa) cho nó tiết kiệm xăng.