Tập Lái
2/5/17
39
12
8
50
Honda Civic 2010 có hàng không anh em! Ai biết chỉ dùm, cám ơn nhiều!

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Phải dùng trọng tài chuyên nghiệp nha ấy. Oánh với dàn loa xịn gắn thêm với amplifier sẽ dễ phân biệt hơn.
Tránh ra để a chém xí coi nào! Hí hí! Hay mình tụt luôn quần dá cost nhỉ!? @_@

• Like
Reactions: rockman
Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
Thế cụ tự tin thế cụ cho ít thông tin sau để anh em tham khảo nhé. Vì cơ bản con đầu Android thì nó giống như con điện thoại thôi, quan trọng nhất là chip, ram, chip âm thanh, DAC, Độ phân giải màn hình, màn hình vì cơ bản bọn đầu này dùng cho môi trường trong xe vứt ngoài trời hâm người con chết nên chất lượng linh kiện còn phải chuẩn nữa ko là nó tèo sớm. Thông tin cơ bản em gạch ra đây để cụ điền vào nhé:

1. Chip CPU hãng nào? Mã? Để anh em có thể tra cứu chất lượng xử lý của nó.

2. Ram hãng nào, xung nhịp?

3. Màn hình thằng nào sane xuất? LG? Sam? JDI? Độ phân giải, độ sáng để cam lùi trời nắng còn nhìn thấy ko như con đầu của con City 2017 lúc lùi trời nắng là anh em phải lấy bìa ra che mới nhìn thấy nhé l.

4. Chip âm thanh là chip gì mà hơn Pi 8850. Có DAC riêng chăng? Nếu có DAC mã gì.

5. Hệ điều hành gì? Android mấy? Được hỗ trợ đến bao giờ? Hay mai hãng đóng cửa mà web để biết nó là gì cũng ko biết. Nhỡ tạch phần mềm còn biết mà sửa.

Hehe, tạm vậy thôi nhé. Hết lại có câu hỏi khác.
E trả lời hộ nhé
1. Khả năng cao là chip cùi mediatek :v, vì cùi nên mã ko quan tâm luôn :))
2. Ram dễ 1gb lắm, còn ko 2gb là hết, dòng ddr3, còn xung nhịp thì khó mà biết đc ko như bên PC
3. E thấy hinh ảnh/clip thì độ sáng ko cao, độ phân giải thấp cứ như TFT(chắc chắn ko thể là ips đc)
4. Chip âm thanh thì quá khó để biết, còn nói DAC thì hơi xa xỉ bác à :))
5. Android cố định từ lúc xuất xưởng, 99,999% là ko có update.(đồ tàu no name mà nói đc hỗ trợ update thì hơi khó đó)
P/s. E chém gió tí:p:p:p:p:p

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
E trả lời hộ nhé
2. Ram dễ 1gb lắm, còn ko 2gb là hết, dòng ddr3, còn xung nhịp thì khó mà biết đc ko như bên PC
3. E thấy hinh ảnh/clip thì độ sáng ko cao, độ phân giải thấp cứ như TFT(chắc chắn ko thể là ips đc)
5. Android cố định từ lúc xuất xưởng, 99,999% là ko có update.(đồ tàu no name mà nói đc hỗ trợ update thì hơi khó đó)
Cảm giác 1 anh lập 2 account : vừa hỏi vừa trả lời. Lạy cụ "tập lái" lun.

• Like
Reactions: tenxo
Tập Lái
22/9/17
12
9
3
39
Cảm giác 1 anh lập 2 account : vừa hỏi vừa trả lời. Lạy cụ "tập lái" lun.
Nói chung, mình acc có ảnh ọt đàng hoàng. Mình ko rảnh và mình tập lái trong OS là đúng vì mình ở HN và là dân OF. Mình mới tham dự OS do Face thấy vụ vote bầu chọn xe bắt buộc phải đăng ký thôi. Haizz.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/9/17
12
9
3
39
E trả lời hộ nhé
MTK đã tốt nhé. Ở HN dạo này rộ lên con 10.1 C500 lắp đủ các loại xe luôn. Xe nào cũng có mặt dưỡng, lắp tất mà chơi hơn là còn có cả DVD cắm ngoài, cắm sim 4G luôn. Mình cũng đi hỏi xem chất lượng cấu hình như nào thì im tịt. Trên OF có bài review kiểu này mình cũng hỏi đưa mình thông số con chip NSX công bố bảo mã MTK3xxx thì tra trên list các dòng do MTK sản xuất không có. Sau đó cũng im tịt luôn. Bài review đó cũng có Post cuối cùng chính là bài mình. Hehe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
6/7/14
161
67
28
Tphcm
Lắp cho camry 2016 có ảnh hướng chức năng điều của hàng ghế sau không vậy chủ thớt