Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
Cảm giác 1 anh lập 2 account : vừa hỏi vừa trả lời. Lạy cụ "tập lái" lun.
Làm gì có chuyện đó. E còn ko biết cụ ấy là ai nữa. E rành 1 chút về công nghệ nên chém 1 tí trả lời bác ấy thôi(lượn lờ bao năm trên tinhte, voz, xda, phonearena,genk,gamek... tây tàu ta chi cũng có vì hồi xưa chơi android up rom phá lắm :))
Ngoài ra cụ cứ xem lại video/hình ảnh mà sẽ thấy điều e nói là đúng, màn hình ko đẹp, sáng, nét đâu. Chip xử lý để chạy android có nhiều loại(mediatek, rõkchip, qualcomm, exynos, kri.. gì đó của huawei) thì e cam đoan cái amnf này nó dùng mediateck rồi, rockchip cũng có khả năng nhưng nó yếu và chỉ thấy trên androidbox, qualcomm trên đt thì dòng dragon, trên androidbox là amlogic, nếu con màn này chạy qualcomm thì cũng chỉ có thể là amlogic(1con chip yếu xài vui), exynos(mạnh) và kri..(ko nhớ tên) thì hầu như độc quyền của thằg ss, huawei nó tự làm tự xài

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
MTK đã tốt nhé. Ở HN dạo này rộ lên con 10.1 C500 lắp đủ các loại xe luôn. Xe nào cũng có mặt dưỡng, lắp tất mà chơi hơn là còn có cả DVD cắm ngoài, cắm sim 4G luôn. Mình cũng đi hỏi xem chất lượng cấu hình như nào thì im tịt. Trên OF có bài review kiểu này mình cũng hỏi đưa mình thông số con chip NSX công bố bảo mã MTK3xxx thì tra trên list các dòng do MTK sản xuất không có. Sau đó cũng im tịt luôn. Bài review đó cũng có Post cuối cùng chính là bài mình. Hehe.
Mediatek thì e ko ưa nổi bac à, mà hỏi cấu hình Android thì ng bán cứ cài antutu,cpuz... vào rồi post là nó hiện đủ thứ cho ta xem ngay bác hí :D

Tập Lái
22/9/17
12
9
3
39
Mediatek thì e ko ưa nổi bac à, mà hỏi cấu hình Android thì ng bán cứ cài antutu,cpuz... vào rồi post là nó hiện đủ thứ cho ta xem ngay bác hí :D
Vấn đề là có muốn post lên ko thôi. Vì post lên là toàn Noname thôi cụ ạ.

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Con này nếu bác search trên alibaba thì tầm khoảng 250-280$. Với giá đó thì các hiểu chất lượng ntn rồi nhé.

• Like
Reactions: Black Hawk
Tập Lái
22/9/17
12
9
3
39
Làm gì có chuyện đó. E còn ko biết cụ ấy là ai nữa. E rành 1 chút về công nghệ nên chém 1 tí trả lời bác ấy thôi(lượn lờ bao năm trên tinhte, voz, xda, phonearena,genk,gamek... tây tàu ta chi cũng có vì hồi xưa chơi android up rom phá lắm :))
Ngoài ra cụ cứ xem lại video/hình ảnh mà sẽ thấy điều e nói là đúng, màn hình ko đẹp, sáng, nét đâu. Chip xử lý để chạy android có nhiều loại(mediatek, rõkchip, qualcomm, exynos, kri.. gì đó của huawei) thì e cam đoan cái amnf này nó dùng mediateck rồi, rockchip cũng có khả năng nhưng nó yếu và chỉ thấy trên androidbox, qualcomm trên đt thì dòng dragon, trên androidbox là amlogic, nếu con màn này chạy qualcomm thì cũng chỉ có thể là amlogic(1con chip yếu xài vui), exynos(mạnh) và kri..(ko nhớ tên) thì hầu như độc quyền của thằg ss, huawei nó tự làm tự xài
Mấy con này ko thể chạy Rockchip, Amlogic được vì chip 2 thằng này chỉ dành cho thiết bị đa phương tiện như Android box và không có GPS tích hợp. Nếu tích hợp chip GPS riêng thì lại vướng hỗ trợ về kernel thiết bị. Các dòng chip này đều được hãng sản xuất đóng sẵn Kernel. MTK là khả thi nhất vì nó có nhiều dòng chip hỗ trợ và nó vốn là ARM đóng trọn gói bao gồm cả GPS các thứ. Snapdragon thì quên đi luôn vì nó ko hỗ trỡ thiết bị nào ngoài thiết bị điện thoại di động và tablet nhưng Qualcom quản lý thiết bị sử dụng chip rất gắt, không bao giờ có chuyện bán cho thằng nào vớ vẩn vì ảnh hưởng đến thương hiệu nó. Các KH của Qualcom đều là đối tác Offcial và được công bố rộng rãi. Hawei có Kirin nhưng Kirin cũng chỉ dùng trên TBDD và Tablet của nó, ko bán ra bên ngoài, kernel cũng ko công bố nên đừng bao giờ mơ việc sử dụng vào thiết bị nào. Nhưng Khựa có rất nhiều hãng vẫn làm ARM cho các thiết bị như này dựa trên các thiết kế A53 giờ đã được công bố rộng rãi. Chỉ cái chả biết nó sống được bao lâu và chất lượng thế nào.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Nói thật là ăn roi tàu chả có con nào ra hồn, giải quyết khâu đẹp nhãn thôi

Hạng B2
9/10/10
417
2.542
93
35