Hạng B2
21/10/14
159
225
43
33
Cá nhân mình ko tin City lên nổi 193 đường thẳng. Vì mình test thử rồi, đường dốc, hơn 1km luôn, số S, ngâm tua 4600rpm đá lẫy số cũng chỉ sấp xỉ 180 là hết.
Nói chung ae máu tốc độ thì thử 1 lần cho bít, không khuyến khích kkk

Em cũng chả biết, lúc 160km/h e có đu gió chiếc Fortuner, tới gần sát rồi mới lách ra vượt, nên nó có cản gió cho em phần nào.
Đúng là 180 xe hơi khựng lại nhưng chịu khó ngâm nó vẫn lên chậm bác ạ, lúc 180 là em ko nhìn đồng hồ nữa, ngâm thêm chừng 20 giây liếc xuống thì thấy 190 hơn tí xíu.
Lúc này em mới nhả ga, mà công nhận lúc nhả ga còn sợ hơn lúc tăng ga, cảm giác xe hơi giẫy so với lúc tăng tốc.

Chỉnh sửa cuối:
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Em cũng chả biết, lúc 160km/h e có đu gió chiếc Fortuner, tới gần sát rồi mới lách ra vượt, nên nó có cản gió cho em phần nào.
Đúng là 180 xe hơi khựng lại nhưng chịu khó ngâm nó vẫn lên chậm bác ạ, lúc 180 là em ko nhìn đồng hồ nữa, ngâm thêm chừng 20 giây liếc xuống thì thấy 190 hơn tí xíu.
Lúc này em mới nhả ga, mà công nhận lúc nhả ga còn sợ hơn lúc tăng ga, cảm giác xe hơi giẫy so với lúc tăng tốc.
Chiếc Fortuner cao tồng ngồng mà chạy dzữ vậy bác? Bác chạy đường nào mà kinh thế?

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Theo em chúng ta không nên đánh đổi NHIỀU thứ chỉ để biết cảm giác MỘT thứ!

Cũng không hẳn là đánh đổi nhiều thứ. Em nghĩ bác ấy cũng có tính toán hết với lại tin tưởng độ an toàn của chiếc City mình đang chạy nên mới dám thử như vậy. Vả lại, nhiều khi cái đam mê tốc độ đã ăn vào máu rồi nên cũng khó mà nói chuyện đánh đổi ở đây.

• Like
Reactions: Trung Starter
Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
1 tay.... quá nguy hiểm

Nguy hiểm như vậy nên bác chủ top có 1 thời gian khoá hẳn cái Video vì sợ cụ nhà cấm vận đấy. Nhưng mà em nghĩ có điều kiện và khả năng thì cũng nên thử 1 lần cái cảm giác phiêu khi chạy ở tốc đọ cao đấy.

• Like
Hạng B2
30/5/15
208
165
43
TP. HCM
Nguy hiểm như vậy nên bác chủ top có 1 thời gian khoá hẳn cái Video vì sợ cụ nhà cấm vận đấy. Nhưng mà em nghĩ có điều kiện và khả năng thì cũng nên thử 1 lần cái cảm giác phiêu khi chạy ở tốc đọ cao đấy.
1 lần mình cũng ngồi trên chiếc RX300 chạy từ PHNOM PENH vêg SG. Đồng tốc độ hiển thị là dặm mà 100m/h. Tính ra gần 130km/h mà thấy dợn dợn

• Like
Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
Update cho các bác thông tin là hôm qua em vừa kịch kim City ở 193 km/h, đường thẳng, không dốc, không gió. Ở tốc độ này có thể nói là xe không lên nổi nữa..
Đoạn đường để đạt được tốc độ đó là 1km2, xe em chở 2, không hàng hóa.
Chế độ lái thì em để S, ngâm tua đến redline rồi mới sang số, chứ để D thì em e rằng ko lên nổi mức đó.
Cảm nhận là với tốc độ đó thì xe vẫn điều khiển tốt, có lắc nhẹ (cái này đương nhiên) nhưng vẫn chấp nhận dc với 1 con xe giá rẻ như vậy.
Tiếc là em ngẫu hứng nên ko chuẩn bị camera quay lại được.
Sắp tới định làm quả pô và air K&N cho em nó. Sẽ update sau :D

P/s: Em đang ở Phước Thành, có bác nào ra chơi với em không ạ :)
tuổi chẻ tài cao và máu quá! :D ko biết Trung thấy sao, chứ anh chạy qua 120 là cảm giác thấy hết bám đường rồi! đến 150-160 là không có cảm giác phanh luôn:(

• Like
Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Các bác lên tới 190 luôn thì em cũng lạy. Em thử 120-130 thôi đã lật đật giảm ga rồi, cứ sợ lên nữa sẽ k kiểm soát được tình hình

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
1 lần mình cũng ngồi trên chiếc RX300 chạy từ PHNOM PENH vêg SG. Đồng tốc độ hiển thị là dặm mà 100m/h. Tính ra gần 130km/h mà thấy dợn dợn

Bác là người ngồi thì nhiều khi hơi sợ cũng phải. Cái này thì em cũng nói vậy thôi, chứ không khuyến khích mấy bác không có kinh nghiệm thử nó. Mặc dù trang bị của City khá an toàn nhưng mà chỉ mấy bác có kinh nghiệm mới nên làm thôi. Bởi nói chứ em cũng không dám. :D

• Like