O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Đừng VN mình chạy tàng tàng, k phóng được nhanh như đường Mã Lai nên HDVN cắt bớt ấy mà. Mà giá như bác nói chỉ hợp với dân Mã chứ đem về xứ mình mà bán giá đó chắc chạy làng hết
Đường VN vẫn chạy 80 trên Quốc lộ hay 120 trên cao tốc nếu ko có airbag đầy đủ an toàn thì đã chết rất nhiều. Điển hình là vụ 3 anh CA mới bị xe đâm chết ngoài Bắc.
Giá vên Mã vẫn rẻ hơn VN thì sao chạy làng hả bác?

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Đường VN vẫn chạy 80 trên Quốc lộ hay 120 trên cao tốc nếu ko có airbag hoặc các tính năng an toàn đầy đủ an toàn thì đã chết rất nhiều. Điển hình là vụ 3 anh CA mới bị xe đâm chết ngoài Bắc.
Giá bên Mã vẫn rẻ hơn VN thì sao dân mình chạy làng hả bác?

Hạng B2
7/8/12
424
164
43
Update cho các bác thông tin là hôm qua em vừa kịch kim City ở 193 km/h, đường thẳng, không dốc, không gió. Ở tốc độ này có thể nói là xe không lên nổi nữa..
Đoạn đường để đạt được tốc độ đó là 1km2, xe em chở 2, không hàng hóa.
Chế độ lái thì em để S, ngâm tua đến redline rồi mới sang số, chứ để D thì em e rằng ko lên nổi mức đó.
Cảm nhận là với tốc độ đó thì xe vẫn điều khiển tốt, có lắc nhẹ (cái này đương nhiên) nhưng vẫn chấp nhận dc với 1 con xe giá rẻ như vậy.
Tiếc là em ngẫu hứng nên ko chuẩn bị camera quay lại được.
Sắp tới định làm quả pô và air K&N cho em nó. Sẽ update sau :D

P/s: Em đang ở Phước Thành, có bác nào ra chơi với em không ạ :)
bác khủng quá, kéo lên tới 193km/h, choáng voáng đầu óc khi đọc cmt của bác @@ mà nói bác kéo lên tới đó xe hơi lắc nhẹ với em vậy quá ngon rồi, nhiều xe kéo lên 150km là thấy mất độ an toàn. Lần sau nếu bác can đảm làm thêm lần nữa thì quay clip cho anh em xem với :D

• Like
Reactions: Trung Starter
Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Thì người ta bán xe đó thì họ phải nói tốt chứ bác ...hehe
Bác xem cái airbag bên hông để bảo vệ tác động ngang hông hoặc khi xe bị lật thì xe VN ko có.

Thì em cũng nghe nói thôi mà bác nhưng mà em cũng tin chất lượng và uy tín của HDVN lắm. Hay là chắc tính của mấy anh VN dạo này điềm đạm hơn nên cái khoản airbag bên hok được cắt bớt để đỡ rườm rà không chừng. :p

Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Update cho các bác thông tin là hôm qua em vừa kịch kim City ở 193 km/h, đường thẳng, không dốc, không gió. Ở tốc độ này có thể nói là xe không lên nổi nữa..
Chế độ lái thì em để S, ngâm tua đến redline rồi mới sang số, chứ để D thì em e rằng ko lên nổi mức đó.
Cảm nhận là với tốc độ đó thì xe vẫn điều khiển tốt, có lắc nhẹ (cái này đương nhiên) nhưng vẫn chấp nhận dc với 1 con xe giá rẻ như vậy.

Mấy tay chơi nước ngoài cũng phải phục cái ngẫu hứng của bác rồi! Lái tới kịch kim như vậy mà xe vẫn điều khiển tốt thì phải nói là City quá VIP rồi.

• Like
Hạng B2
2/3/15
212
126
43
43
Đường VN vẫn chạy 80 trên Quốc lộ hay 120 trên cao tốc nếu ko có airbag đầy đủ an toàn thì đã chết rất nhiều. Điển hình là vụ 3 anh CA mới bị xe đâm chết ngoài Bắc.
Em đang tính về tổng thể bác ơi, kiểu như bên Malay nhiều đường cao tốc hơn nên phải được trang bị an toàn tốt hơn bên mình.
Còn giá bác nói nếu so thuế xe bên Malay với VN, đem về đây thì giá cao lắm ấy chứ

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Fortuner bị bẹp mà bác, coi hình mà khinh, đầu xe nát dí.
Vụ giá, nhờ chính sách mấy bác trên nên giá trị chiêc xe còn chưa bằng thuế má. Tốt nhất đừng có nhìn so với xe nước ngoài. Chứ em vẫn thấy xe của HOnda an toàn

Hạng B1
22/7/15
98
41
18

bác máu quá ạ, lái city nên kịch sàn, k run tay bác nhỉ. ngeh bác thế, chắc e cũng phải đăng ký thử xe 1 slot quá.

• Like
Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
Cá nhân mình ko tin City lên nổi 193 đường thẳng. Vì mình test thử rồi, đường dốc, hơn 1km luôn, số S, ngâm tua 4600rpm đá lẫy số cũng chỉ sấp xỉ 180 là hết.
Nói chung ae máu tốc độ thì thử 1 lần cho bít, không khuyến khích kkk