Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Chung cư nhà em thang máy chưa cơ chỗ cho xe lên nhà cắm sạc. Dưới hầm nhà xây được hơn thập niên nên ko có chỗ cắm sạc.

Mà nhà giàu dưới đất thì ai đi xe Honda làm chi. Nhà nghèo ở cc thì có chỗ nào cắm sạc điện ko ta?
Cắm sạc dưới tầng hầm rồi tiền điện ai trả? Tôi từng làm tư vấn kiến trúc xây dựng cả hơn chục năm nên biết chả có ai thiết kế tư vấn xây dựng nhà chung cư mà bố trí ổ điện dưới chỗ đậu xe cho các bác dùng đâu, quên đi nhé

• Like
Reactions: hongduc
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Con đường nào mới đi mà không gập ghềnh khó khăn hả bác? Nhưng không lẽ vì thế mà không đi? Bác tin em đi, cái không lâu nữa xe máy sẽ bị cấm ở TP. Nếu muốn có môi trường sống tốt thì nhất định phải làm như thế.
Xe máy bi cấm thì Petrolimex sống bằng gì? Đâu phải ai cũng có $ mua ô tô đâu

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe máy bi cấm thì Petrolimex sống bằng gì? Đâu phải ai cũng có $ mua ô tô đâu
Đã xây dựng lộ trình, người dân nội thành sez đi xe công cộng, đi bộ và đi xe đạp. Các nước PT đều thế, không có chuyện xe máy chạy tràn lan như mình đâu bác. Người Nhật, Châu Âu, ... phải đi bộ mỗi ngày 5-10 km là chuyện rất bình thường. Không thì đi xe đạp, vậy thôi

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cắm sạc dưới tầng hầm rồi tiền điện ai trả? Tôi từng làm tư vấn kiến trúc xây dựng cả hơn chục năm nên biết chả có ai thiết kế tư vấn xây dựng nhà chung cư mà bố trí ổ điện dưới chỗ đậu xe cho các bác dùng đâu, quên đi nhé
Có cầu cầu ắt có cung. Bác nghĩ đi, việc đi ổ cắm điện xuống nhà xe là khó hay dễ? Chi phí nhiều hay ít? Khi chưa có thì cầm bình lên nhà sạc, xong.

Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Con đường nào mới đi mà không gập ghềnh khó khăn hả bác? Nhưng không lẽ vì thế mà không đi? Bác tin em đi, cái không lâu nữa xe máy sẽ bị cấm ở TP. Nếu muốn có môi trường sống tốt thì nhất định phải làm như thế.

Bác đừng có nằm mơ đến cái vụ cấm xe máy. Phương tiện nó ăn quá sâu vào cách đi lại của người dân, chưa kể muốn cấm thì phải vừa đẩy nhanh các phương tiện giao thông công cộng. Metro thì ì ạch, quá chậm tiến độ ....

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
Giá 15tr có phải đỡ bị chửi không.

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Tesla.

Xe điện vượt trội xe xăng. 50 năm nữa chỉ có xe điện, không còn xe xăng
Không đến 50 năm đâu bác
Hà hà, Ý Bác Johnnie371 là 50 năm nữa thì không còn Dầu để hút Bác ạ:))
15-20 năm nữa, Dầu khan hiếm, giá xăng dầu lên cao thì có lẽ Xăng, dầu chỉ còn phục vụ cho công nghiệp, vận tải biển.. nữa thôi. Ra đường chỉ có xe điện và xe điện...

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Đã xây dựng lộ trình, người dân nội thành sez đi xe công cộng, đi bộ và đi xe đạp. Các nước PT đều thế, không có chuyện xe máy chạy tràn lan như mình đâu bác. Người Nhật, Châu Âu, ... phải đi bộ mỗi ngày 5-10 km là chuyện rất bình thường. Không thì đi xe đạp, vậy thôi
Bán vé số sao mà đi 5 10km
Tui đi từ nhà ra xe buýt, từ xe buýt đến công ty, ngày đi khoảng 2km đã thấy vất vả lắm rồi