Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Ai nói với anh xe điện sạch hơn xe xĂng?
Thứ nhất, theo anh 1 bình điện (chì, lithium) tuổi thọ bao lâu, rác thải của nó độc hại hay không? Vòng đời ngắn + rác độc hại thì theo anh chỗ nào xử lý đống rác thải này? Một chiếc xe điện theo anh tổng tuổi đời khi so sánh với một chiếc xe chạy xăng là ntn?
Thứ hai, anh nghĩ điện từ đâu mà ra. Để sản xuất ra điện ở nước ta chủ yếu vẫn là từ nguồn nhiệt điện. Nhiệt điện có tạo ra khí thải ko? Tổng lượng phát thải của xe điện khi tính cộng gộp kiểu này sẽ ntn so với xe xăng anh tìm hiểu chưa.
Nói như pác thì cái lũ tây lông ngu muội nó đang nghiên cứu phát triển xe điện làm gì?.

Hạng C
4/5/13
701
3.943
93
Nói như pác thì cái lũ tây lông ngu muội nó đang nghiên cứu phát triển xe điện làm gì?.
Để bán đó bác. Đơn giản vậy thôi, họ tạo ra nhu cầu và họ bán hàng. Còn bác tự tìm hiểu bác sẽ thấy nó là 1 dạng trò lừa trong marketing mà thôi.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Để bán đó bác. Đơn giản vậy thôi, họ tạo ra nhu cầu và họ bán hàng. Còn bác tự tìm hiểu bác sẽ thấy nó là 1 dạng trò lừa trong marketing mà thôi.
Nói về ô nhiễm tính toán như pác thì nó xa xôi quá. nó liên quan đến cả thế giới chứ ko phải 1 quốc gia mà làm được. Xe điện nó sẽ là xu hướng chung của nhân loại rồi. Cứ đốt xăng dầu mãi cũng phải hết. Còn vấn đề ắc quy như pác nói thì ắc quy hoàn toàn có thể tái sử dụng.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
mấy bác cứ cuồng . trong Aeomall Nhật nó bán xe máy điện đầy 11 tới 18 chai .

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Xe điện của Tây và xe điện của Ta , như xmas với huawei vậy. Cái nào mà không chụp hình , selfie, nghe nhạc , facebook, Ram , Rom , chip set, màn hình led..vvv. Nhưng có điều là thế giới họ không chịu sắp hàng .... mua cái huawei mà lại tin tưởng cái iphone. Vậy thì sao nhỉ ? Bao nhiêu thứ cần phân tích về công nghệ , chất lượng, kỹ thuật..vv. Hehe, đâu dễ ăn của ngoại nhỉ ?

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
Xe điện của Tây và xe điện của Ta , như xmas với huawei vậy. Cái nào mà không chụp hình , selfie, nghe nhạc , facebook, Ram , Rom , chip set, màn hình led..vvv. Nhưng có điều là thế giới họ không chịu sắp hàng .... mua cái huawei mà lại tin tưởng cái iphone. Vậy thì sao nhỉ ? Bao nhiêu thứ cần phân tích về công nghệ , chất lượng, kỹ thuật..vv. Hehe, đâu dễ ăn của ngoại nhỉ ?
Nó cũng là xe điện tàu thui, chỉ khác cái tên mà lên giá gấp 2- 3

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Em đang nói ý của pác ở trên là đi xe điện ko có bảo vệ môi trường này lọ