Thảo Luật Chung Close

Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.948
113
Sài Gòn
Re: HAGL Riverview giá này mút được không?

123totite nói:
đường có ngập không bác, phí quản lý có chát ko
Ngập. Thảo Điền không ngập thì sao được bác, ngay sông mà. 1 năm cũng chỉ mười mấy ngày ngập thôi nên không vấn đề gì. Đã chuẩn bị tâm lý rồi. Nhưng quan trọng là cái khu mình ở chẳng ngập. Cùng lắm chạy xe từ Thao Điền Pear đến HAGL chừng vài trăm mét chứ nhiêu. Môi trường sống rất mát mẻ và trong lành : )
Phí quản lý 5000 đồng/1m2. 2 bánh 60 ngàn, 4 bánh 750 ngàn.

Có vẻ như thích rồi đó : )

Hạng C
6/4/13
878
308
63

manchestervn nói:
JerryMouse nói:
Ừ bác. Theo APAK sợ đúi sức. Miếng đất không cũng hết 3.2 tỏi rồi. Xây thêm 2 tỏi + nội thất 0.5 tỏi ~ 5.5 tỏi nghĩa là phải thủ trong tay 6 tỏi.
Giờ mua cái này 3.2 tỏi là dọn vô ở ngay. Nhà mình cũng vắng người nên tạm thời căn hộ là giải pháp tốt. Vả lại căn này chủ làm lại toàn bộ nhìn thích lắm bác ơi. : ))

Chúc bác kiếm được căn hộ ưng ý. Hôm nào tân gia nhớ mời em với nhé.
Nhà em có vc với 1 đứa con, nghĩ cảnh làm nhà ra phố cũng oải. Chung cư chỉ chật khi tiệc tùng, bạn bè. Còn lại thì rất ok.
@Bác MUvn, Bác J.Mouse: Đó cũng là câu hỏi không dễ trả lời (muôn thuở)cho vấn đề này của cá nhân em( chọn căn hộ hay nhà phố khi mà lúa chỉ ưu tiên cho 1 cái-hoặc chọn cái nào vừa ở OK vừa giữ được giá)! Mà thấy có vẻ căn hộ có sức mạnh riêng của nó đối với những trường hợp những gia đình trẻ ít người như các bác!
Cái chủ đề chọn nhà phố như APAK hay mua căn hộ cao cấp ở đây (chỉ chọn 1 hay đủ lúa cho 1) quả là khó trả lời và sẽ còn là chủ đề rất hot!
Em tham khảo tiếp!

Hạng C
6/4/13
878
308
63

JerryMouse nói:
123totite nói:
Ngập. Thảo Điền không ngập thì sao được bác, ngay sông mà. 1 năm cũng chỉ mười mấy ngày ngập thôi nên không vấn đề gì. Đã chuẩn bị tâm lý rồi. Nhưng quan trọng là cái khu mình ở chẳng ngập. Cùng lắm chạy xe từ Thao Điền Pear đến HAGL chừng vài trăm mét chứ nhiêu. Môi trường sống rất mát mẻ và trong lành : )

Em cũng rất thích khu căn hộ này, mọi thứ! Chỉ có 1 cái không thích là chất lượng HAGL thôi (cái này hên xui) nhưng chính điều đó nó đã phản ánh vào giá! Và giá cũng khá tốt! Chỉ có điều diện tích lớn quá em không đủ lúa mà thôi!

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.948
113
Sài Gòn

Minhquan2008 nói:
JerryMouse nói:
123totite nói:

Em cũng rất thích khu căn hộ này, mọi thứ! Chỉ có 1 cái không thích là chất lượng HAGL thôi (cái này hên xui) nhưng chính điều đó nó đã phản ánh vào giá! Và giá cũng khá tốt! Chỉ có điều diện tích lớn quá em không đủ lúa mà thôi!
Hihi, nội thất chủ nhà lột sạch sẽ rồi bác ơi. Chỉ còn sót lại cái...cửa chính vì chủ đầu tư không cho thay. Chính vì thế mình rất kết. Giờ nghĩ cảnh mua đất xây nhà ngán quá. Thời gian thì không có, lúa thì phải để dành 1-2 năm. Xây xong rồi lại thiếu trước hụt sau. Rồi đến bao giờ mới mua nổi...otô trong khi đường xá ngày càng nguy hiểm. Thôi mút căn hộ rồi làm con 4 bánh : ))

Hạng C
6/4/13
878
308
63

JerryMouse nói:
Minhquan2008 nói:
JerryMouse nói:
123totite nói:

Hihi, nội thất chủ nhà lột sạch sẽ rồi bác ơi. Chỉ còn sót lại cái...cửa chính vì chủ đầu tư không cho thay. Chính vì thế mình rất kết. Giờ nghĩ cảnh mua đất xây nhà ngán quá. Thời gian thì không có, lúa thì phải để dành 1-2 năm. Xây xong rồi lại thiếu trước hụt sau. Rồi đến bao giờ mới mua nổi...otô trong khi đường xá ngày càng nguy hiểm. Thôi mút căn hộ rồi làm con 4 bánh : ))
Chúc mừng bác! Em nghĩ quyết định của bác là chính xác!
Ghi chú: Chất lượng em nói là toàn bộ phần xây dựng, phần nội thất chỉ là 1 phần!
Nhưng em nghĩ chất lượng khu HAGL Thảo điền này có lẽ tốt nhất trong mấy cái HAGL vì nó được xây và bán lúc giá ngất ngưỡng nên chắc cũng không vấn đề gì!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113

JerryMouse nói:
Chắc là có duyên. Hôm qua 2VC đi xem thử thôi chứ cũng chưa có ý định mua.
Nhưng xem xong thì máu lên tới não. Môi trường sống rất bình yên và trong lành...

Nội thất chủ làm lại hết toàn bộ + Anh chủ chắc là khá, nói là bán căn này dọn qua Imperia ở : )
Mỗi tọi tầng hơi thấp nhưng không sao. Phòng khách View Đông Nam. Nhà có trẻ nhỏ tầng 3 là hợp lý : )
Đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai. Múc đi bác. Hưởng thụ sớm ngày nào hay ngày đó.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

JerryMouse nói:
datnen nói:
JerryMouse nói:
Xong rồi các bác. 3tỷ 150 triệu
Cũng vài sale gọi mình giá dao động tầm 3-3.3 tỷ.
là sao bác, cọc giá đó hay sao ?
chúc mừng bác !
Tối mai qua nhà bác ấy đá chung kết. Hi vọng.
chắc có duyên lắm bác Chuột khó tính với máu vậy. chúc bác quyết đoán !
Có căn tương tự tầng 3 Block C, cũng design đẹp lắm, bác nào làm hàng xóm với bác chuột ko

Hạng B2
11/12/12
219
329
78

Chúc mừng bác Chuột gia nhập hệ thống HAGL :)
Chúc mừng nhà mới. Mua xong thấy nhẹ cái đầu hẳn bác ơi.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

JerryMouse nói:
datnen nói:
JerryMouse nói:
@tttruongpjico: Thì HAGL River View bên Thảo Điền Q.2 mà bác. 4.2 tỏi không mua nổi bác ơi. Mà phí Quảng lý bên The Vista cao quá.

@Datnen: Giá trung bình bây giờ là nhiêu/1m2? Thấy lúc mới ra gần 30 triệu/1m2 rồi Down xuống còn 18 triệu/1m2. Thế sổ hồng bây giờ ra là 127m2 chứ không phải 138 của chủ đầu tư. Thế theo bác mình có thể deal nhiêu là hợp lý?

Thật tình lầu 4 khó bán. Nhưng vì mua để ở + nhà có trẻ con nên cũng không ham ở cao.
theo em căn của bác 2,9 tỉ là hợp lý, còn phần nội thất bác tính toán giá rồi cộng vào mà dead giá với chủ nhà.
Chủ rao 3.2, trả 2.9 không biết có bị ký đầu không bác : )
Mình dự trả 3.1 không biết có hớ không.
Vì bên trong đã làm lại hầu như là toàn bộ rồi. Không còn nhận ra tí nào còn sót lại của HAGL. Cấu trúc cũ đã được thay đổi cơ nới ra những chỗ không cần thiết để kết nối luôn với phòng ngủ và bếp.

Chẳng hạn WC3 thừa thì chủ đập đế nối vào bếp nên rất rộng.
Hành lang đến phỏng ngủ thứ 3 chủ cũng đập để nối vào phòng ngủ luôn. Rất thoáng
Toàn bộ trần nâng cao lên 5cm. Khá đẹp.
Toàn bộ bếp + tủ thay mới hết + tất cả các cửa phòng ngủ.
Sàn gỗ Full hết kể cả phòng khách.
Gạch lót nhà bếp thay luôn
Rest room thay hết 90% chỉ còn lại chút ích gạch lót tường chỗ để vòi sen tắm
Tháo bồn tắm nằm thay bằng bồn tắm đứng..

Nhìn đẹp, tuy nhiện chất liệu và vật liệu thế nào thì thua. Cái nì không biết vì đâu phải dân chuyên môn.

Cái mình tự tin trả giả là vì tầng thấp. Nói thật là rất khó bán nếu người mua có ý định đầu tư hay cho thuê thì phải từ tầng 8 trở lên.

Do mua để ở vì nhà có trẻ con nên mới dự Mút em này.
bác hỉu lầm ý em, em định giá căn này theo đúng hiện trạng chủ đầu tư giao, còn phần nội thất bác xem rồi và hiểu biết nhìu nên ước chừng được, nếu tầm 300tr thì 3,2 tỉ là hợp lý thôi :)

Hạng C
6/1/11
920
9
18

Vì sao nhà có con nít thì phải chọn lầu thấp vậy bác? Để đi thang bộ hả?

Status
Không mở trả lời sau này.