Thảo Luật Chung Close

Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn
Cám ơn ý kiến đóng góp của các bác nhé : )

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn
Re: HAGL Riverview giá này mút được không?

Có bác nào cho ý kiến hong?

Hạng B2
10/8/11
193
173
63
Ho Chi Minh City
giuongbaby.com

EM nghe nói căn hộ bên The Vista 142m2, nội thất cơ bản mà có giá hơn tầm 4ty2. Không biết có hơn nhiều so với HAGL bác hỏi không nhỉ. Tình hình thì em thấy khu vực Q2 tiềm năng hơn.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

mút được, quan trọng là bác đánh giá nội thất như thế nào, chứ giá trung bình thì có hết dzồi, mà tầng 4 thật hả bác, tầng 4 thì bác down thêm tí nữa :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn

@tttruongpjico: Thì HAGL River View bên Thảo Điền Q.2 mà bác. 4.2 tỏi không mua nổi bác ơi. Mà phí Quảng lý bên The Vista cao quá.

@Datnen: Giá trung bình bây giờ là nhiêu/1m2? Thấy lúc mới ra gần 30 triệu/1m2 rồi Down xuống còn 18 triệu/1m2. Thế sổ hồng bây giờ ra là 127m2 chứ không phải 138 của chủ đầu tư. Thế theo bác mình có thể deal nhiêu là hợp lý?

Thật tình lầu 4 khó bán. Nhưng vì mua để ở + nhà có trẻ con nên cũng không ham ở cao.

Hạng C
9/2/12
946
38
48

JerryMouse nói:
@tttruongpjico: Thì HAGL River View bên Thảo Điền Q.2 mà bác. 4.2 tỏi không mua nổi bác ơi. Mà phí Quảng lý bên The Vista cao quá.

@Datnen: Giá trung bình bây giờ là nhiêu/1m2? Thấy lúc mới ra gần 30 triệu/1m2 rồi Down xuống còn 18 triệu/1m2. Thế sổ hồng bây giờ ra là 127m2 chứ không phải 138 của chủ đầu tư. Thế theo bác mình có thể deal nhiêu là hợp lý?

Thật tình lầu 4 khó bán. Nhưng vì mua để ở + nhà có trẻ con nên cũng không ham ở cao.
theo em căn của bác 2,9 tỉ là hợp lý, còn phần nội thất bác tính toán giá rồi cộng vào mà dead giá với chủ nhà.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn

datnen nói:
JerryMouse nói:

theo em căn của bác 2,9 tỉ là hợp lý, còn phần nội thất bác tính toán giá rồi cộng vào mà dead giá với chủ nhà.
Chủ rao 3.2, trả 2.9 không biết có bị ký đầu không bác : )
Mình dự trả 3.1 không biết có hớ không.
Vì bên trong đã làm lại hầu như là toàn bộ rồi. Không còn nhận ra tí nào còn sót lại của HAGL. Cấu trúc cũ đã được thay đổi cơ nới ra những chỗ không cần thiết để kết nối luôn với phòng ngủ và bếp.

Chẳng hạn WC3 thừa thì chủ đập đế nối vào bếp nên rất rộng.
Hành lang đến phỏng ngủ thứ 3 chủ cũng đập để nối vào phòng ngủ luôn. Rất thoáng
Toàn bộ trần nâng cao lên 5cm. Khá đẹp.
Toàn bộ bếp + tủ thay mới hết + tất cả các cửa phòng ngủ.
Sàn gỗ Full hết kể cả phòng khách.
Gạch lót nhà bếp thay luôn
Rest room thay hết 90% chỉ còn lại chút ích gạch lót tường chỗ để vòi sen tắm
Tháo bồn tắm nằm thay bằng bồn tắm đứng..

Nhìn đẹp, tuy nhiện chất liệu và vật liệu thế nào thì thua. Cái nì không biết vì đâu phải dân chuyên môn.

Cái mình tự tin trả giả là vì tầng thấp. Nói thật là rất khó bán nếu người mua có ý định đầu tư hay cho thuê thì phải từ tầng 8 trở lên.

Do mua để ở vì nhà có trẻ con nên mới dự Mút em này.

Hạng B2
28/10/11
141
1
18
41

Lầu 4 nhưng giấy tờ hình như là lầu 3 thôi ah, vì tầng trệt gọi là tầng 1 rồi thì phải.
Theo em Giá trung bình cộng thay nội thất thì 2t8-2t9 là hợp lý

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.950
113
Sài Gòn

Xong rồi các bác. 3tỷ 150 triệu
Cũng vài sale gọi mình giá dao động tầm 3-3.3 tỷ.

Status
Không mở trả lời sau này.