Hạng B2
12/3/17
124
151
43
cá nhân em thấy Đồng Nai đang là thị trường tốt nhất miền Nam, thuê chung cư thì vẫn cứ thuê để tiền đó mình đầu tư đất sào, có khi sau vài năm về mua mỗi người mỗi căn chung cư đó, còn bây giờ thì chỉ mua đc 1 căn thôi.
Chi tiết thế nào thì bác inbox nhé.

• Like
Reactions: Bảo Bình
Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nhiều anh ngây thơ vẫn nghĩ giá trị chung cư giảm theo thời gian... thực tế giá CC sẽ tăng theo thời giá. Ngay như khu CC Bàu Cát lô thang bộ, căn 3PN ngày trước giá chỉ 900tr thì nay lên 2.4ty hết. Có một quy luật bất biến là giá căn 2PN tầm 70 m2 sẽ ngang giá một căn nhà hẻm xe máy 30m2

Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
Em tàu ngầm diễn đàn đã lâu, thấy các bác tư vấn rất nhiệt tình và có tâm nên hôm nay mạnh dạn đăng bài nhờ các bác chỉ giúp. Vợ chồng em 35t đều làm công ăn lương, thu nhập tầm 25tr/tháng, hiện đang thuê chung cư H2 Q4 8tr/tháng (em và 2 đứa nhỏ đều làm và học Q4).

Hiện tại vc em có hơn 3 tỷ đang phân vân nên mua chung cư Goldview (căn 68m2 tầm 3,5ty) hay là tiếp tục thuê nhà và lấy tiền về Bình Phước mua đất (quê em ở Bp). Các bác tư vấn giúp em, chứ e suy nghĩ hoài vẫn chưa quyết được.

View attachment 2718435*Ảnh minh họa
cứ ở h2 và mua đất nhé NHƯNG phải rành không thì chôn vốn hoặc thậm chí lỗ nếu dính đất bơm thổi
đổi sang goldview làm gì

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
Nhiều anh ngây thơ vẫn nghĩ giá trị chung cư giảm theo thời gian... thực tế giá CC sẽ tăng theo thời giá. Ngay như khu CC Bàu Cát lô thang bộ, căn 3PN ngày trước giá chỉ 900tr thì nay lên 2.4ty hết. Có một quy luật bất biến là giá căn 2PN tầm 70 m2 sẽ ngang giá một căn nhà hẻm xe máy 30m2
cc cũ tăng bằng lạm phát thôi hoặc nhỉnh hơn chút
cc mới tăng nhiều hơn chút tùy giá mở bán
mua cùng lúc giá bằng nhau thì 100% nhà hẻm xe máy 30m2 sẽ tăng giá nhiều hơn hẳn chung cư 70m2 dù ở không sướng bằng

• Like
Reactions: Bảo Bình
Tập Lái
29/5/22
43
43
18
36
cc cũ tăng bằng lạm phát thôi hoặc nhỉnh hơn chút
cc mới tăng nhiều hơn chút tùy giá mở bán
mua cùng lúc giá bằng nhau thì 100% nhà hẻm xe máy 30m2 sẽ tăng giá nhiều hơn hẳn chung cư 70m2 dù ở không sướng bằng
Dạ đúng ạ, cc H2 em đang ở 4 năm trước căn 80m2 giá 3,2 tỷ, năm nay 80m2 3,3 tỷ á bác, hầu như ko tăng.

• Like
Reactions: Johnnie371
Tập Lái
29/5/22
43
43
18
36
cứ ở h2 và mua đất nhé NHƯNG phải rành không thù chôn vốn hoặc thậm chí lỗ nếu dính đất bơm thổi
đổi sang goldview làm gì
Bác cho em hỏi giữa BP và Tây Ninh thì Bác đánh giá ở đâu tiềm năng hơn ạ. Em cảm ơn

Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
Bác cho em hỏi giữa BP và Tây Ninh thì Bác đánh giá ở đâu tiềm năng hơn ạ. Em cảm ơn
cả hai khu vực này tôi đều không biết
các cụ nói đất có thổ công sông có hà bá
trong ngữ cảnh bds thì phải người môi giới chuyên khu vực đó mới biết chỗ nào là giá tốt
bp hay tây ninh quá rộng quá, trong từng khu cụ thể đơn vị phường sẽ có chỗ ngon chỗ dở
bác nên luôn tâm niệm bất động sản là vị trí vị trí và vị trí

Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
em thấy nó chỉ đúng khi là chung cư khi dc bán với giá tối thiếu, các dự án dc bơm thổi gắn mác chung cư cao cấp của các chủ đầu tư lớn thì e chỉ thấy đứng giá cả chục năm. Các chung cư cũ bán giá theo tỉ lệ như a nói thì đúng là tăng theo năm tháng thiệt. Chung cư Phạm Viết Chánh bác e mua 500 triệu 20 năm trước giờ cũng 2-3 tỷ
edit: thêm nữa là nó tăng theo lạm phát và cầu cần chỗ ở gần trung tâm hay khu đông dân cư. Còn cc cao cấp tăng theo tiến độ (4-5 năm) thôi sau đó chững lại và đứng giá, tệ hơn là giảm giá

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
em thấy nó chỉ đúng khi là chung cư khi dc bán với giá tối thiếu, các dự án dc bơm thổi gắn mác chung cư cao cấp của các chủ đầu tư lớn thì e chỉ thấy đứng giá cả chục năm. Các chung cư cũ bán giá theo tỉ lệ như a nói thì đúng là tăng theo năm tháng thiệt. Chung cư Phạm Viết Chánh bác e mua 500 triệu 20 năm trước giờ cũng 2-3 tỷ
edit: thêm nữa là nó tăng theo lạm phát và cầu cần chỗ ở gần trung tâm hay khu đông dân cư
đất 20 năm thì giá phải tăng 20 lần, chứ chung cư 4-5 lần là thua quá thua !
chung cư đã hoàn thiện tăng giá theo lạm phát, hạ tầng khu vực, chung cư chỉ tăng nhiều nhất từ lúc mở bán giá hợp lý tới khi bàn giao. nếu mở bán giá đã cao ngất thì lấy đâu tăng mạnh được. nhưng cao hay thấp là tùy vị trí nhé chứ không phải tuyệt đối. như thủ thiêm mà giờ mở bán mới giá 100 tr/m2 thì cháy hàng 1 nốt nhạc.

Tập Lái
19/1/22
43
46
18
27
đất 20 năm thì giá phải tăng 30 lần, chứ chung cư 4-5 lần là thua quá thua !
chung cư đã hoàn thiện tăng giá theo lạm phát, hạ tầng khu vực thôi, chung cư chỉ tăng nhiều nhất từ lúc mở bán giá hợp lý tới khi bàn giao. nếu mở bán giá đã cao ngất thì lấy đâu tăng mạnh được. nhưng cao hay thấp là tùy vị trí nhé chứ không phải tuyệt đối. như thủ thiêm mà giờ mở bán mới giá 100 tr/m2 thì cháy hàng 1 nốt nhạc.
đợt ba mẹ e mua nhà cùng thời với bác em, tầm 2002 2003 gì đấy, cùng 1 vị trí, ba e mua miếng đất 33m2 tầm 100-200 triêu gì đấy, bác e mua chung cư Phạm Viết Chánh 500 triệu. Bây giờ tính riêng miếng đất thì tầm 4,5 tỷ, chung cư đấy dc 2 tỷ mấy