Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác, em có nhà bà con tại chung cư 190 NKKN, Q3. Mấy tuần gần đây thấy rục rịch có nhân viên đại diện cho một chủ đầu tư nào đó đến thương lượng với các hộ dân để mua lại khu nhà này. Giá họ đưa ra là 140tr/m2 cho tầng trệt, hệ số cách tầng là 0.5.
Em muốn nhờ các bác trên này tư vấn hay cho thông tin về chủ đầu tư (nếu có thể) và tầm giá và hệ số cách tầng họ đưa ra như vậy có chấp nhận được không? Em cám ơn các bác.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Re:Có bác nào biết thông tin về chủ đầu tư mua chung cư 190 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q3?

Thằng CDT nào đó chắc đang mắc bệnh bệnh hoang tưởng rồi!
bởi vậy nói bà con của bác cứ yên tâm. Còn nó mà có lỡ cầm tiền theo thì nhất quyết không cho nó về nhé:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Re:Có bác nào biết thông tin về chủ đầu tư mua chung cư 190 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q3?

bravia nói:
bởi vậy nói bà con của bác cứ yên tâm. Còn nó mà có lỡ cầm tiền theo thì nhất quyết không cho nó về nhé:D
Mà có cầm tiền tì cũng không cho nó đem về nhá !

bravia nói:
@ bác bravia, xin lỗi bác là em chưa hiểu lắm ý của bác. Em nghe nói (chắc nội bộ khu dân cư đang lục đục nên tin tức không đáng tin cậy lắm) là đã có vài nhà đồng ý và ký với giá đó rồi. Chỉ có nhiều nhà (như nhà bà con em) do có hai căn liên tiếp nên thấy cũng không quá cấp bách phải đi vì ở nhà chỗ này làm gì cũng tiện cả. Thực ra ý của bác là giá đó "positive hay negative"?

tuansaigon nói:
Căn nào cỡ 70m 2 = 9.8 tỷ luôn, chà đã quá
bác tuansaigon ơi, giá 140tr/m2 là của tầng trệt bác ạ, còn lên mỗi tầng nó giảm 0.5 lần (tức 5%). Thế nên leo đến lầu 7 thì chẳng còn bao nhiêu. Đó cũng là lý do hiện tại khu dân cư này đang chia làm hai phe:).

minhtrident nói:
bác tuansaigon ơi, giá 140tr/m2 là của tầng trệt bác ạ, còn lên mỗi tầng nó giảm 0.5 lần (tức 5%). Thế nên leo đến lầu 7 thì chẳng còn bao nhiêu. Đó cũng là lý do hiện tại khu dân cư này đang chia làm hai phe:).
Thì em đang nói mấy căn tầng trệt đấy chứ bác, em thấy giá đó quá được , nhà em mà ở tầng trệt em bán ngay bác ợ.
Thế nhà bác tầng mấy vậy ?

tuansaigon nói:
minhtrident nói:
Thì em đang nói mấy căn tầng trệt đấy chứ bác, em thấy giá đó quá được , nhà em mà ở tầng trệt em bán ngay bác ợ.
Thế nhà bác tầng mấy vậy ?
Thì tình hình như em nói là khu này chia làm hai phe mà, mấy hộ ở tầng trệt, lầu 1, lầu 2 thì quá sướng. Còn mấy hộ trên cao nữa thì nhất quyết không chịu tỉ lệ 0.5 đó. Theo các bác thì tỷ lệ cách tầng bao nhiêu là hợp lý, 0.2 hay 0.3?

Hạng D
14/5/08
2.536
21.227
113

Đồng ý ngay, tầng 7 cũng có giá gần 100. Quá thơm. Lấy 10 tỷ qua PMH mua nhà phố hay xuống GV, quận 12, Thủ Đức làm trang trại

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113

minhtrident nói:
Chào các bác, em có nhà bà con tại chung cư 190 NKKN, Q3. Mấy tuần gần đây thấy rục rịch có nhân viên đại diện cho một chủ đầu tư nào đó đến thương lượng với các hộ dân để mua lại khu nhà này. Giá họ đưa ra là 140tr/m2 cho tầng trệt, hệ số cách tầng là 0.5.
Em muốn nhờ các bác trên này tư vấn hay cho thông tin về chủ đầu tư (nếu có thể) và tầm giá và hệ số cách tầng họ đưa ra như vậy có chấp nhận được không? Em cám ơn các bác.

Bác dặn bà con coi chừng mấy thằng nhân viên nó lừa mấy triệu, hay chôm đồ nhé

Mùa này chủ đầu tư thở oxy hết rồi, không có ai đi đền bù dự ớn đâu :(

Status
Không mở trả lời sau này.