Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48
Việc xử phạt do chưa sang tên khi mua xe có nhiều cái bất cập, vậy có bác nào bị phạt chưa ạ?

Hạng C
24/3/08
980
41
28
RE: Có bác nào bị phạt do chưa sang tên chưa?

Hình như đã có bác bị phạt khi sang tên chậm hơn 30 ngày. Còn em chưa nghe nói ai bị phạt vì không sang tên cả, vì kiểu gì cũng cãi là xe đi mượn, quản thế nào được.

Em muốn hỏi là nếu đi xe chưa sang tên khi bị xxx giữ giấy tờ xe thì lúc đi nộp phạt để lấy lại giấy tờ có bị khó khăn gì không ạ? nếu xxx bắt chính chủ trên giấy đăng ký lên lấy mới được thì tèo. Có bác nào có kinh nghiệm vụ này chưa ạ?

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

CA phạt trên đường thì không có ,nhưng sang tên trễ bác sẽ có 1 khoản phạt đấy .

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Những cái quy định không hợp quy luật này không tồn tại lâu đâu !

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Khi nào mà luật cấm mượn xe, cấm thuê tài xế hoặc chỉ chính chủ mới được điều khiển xe ra đời thì mới có hiệu lực bác ơi...

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Trích đoạn: Camry 2.2

Em muốn hỏi là nếu đi xe chưa sang tên khi bị xxx giữ giấy tờ xe thì lúc đi nộp phạt để lấy lại giấy tờ có bị khó khăn gì không ạ? nếu xxx bắt chính chủ trên giấy đăng ký lên lấy mới được thì tèo. Có bác nào có kinh nghiệm vụ này chưa ạ?
Lúc nộp phạt chỉ cần cầm theo giấy hẹn, còn ai nộp chẳng được, xxx chẳng quan tâm

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Căn cứ vào đâu mà xxx kiểm tra trên đường để kiểm tra nhỉ ??? Chủ xe không có quyền thuê tài xế à :(:(

Hạng B1
25/8/08
77
0
6
62
Vũng tàu

Trích đoạn: nphuong

Tỉnh e có rồi đấy các bác ạ. Đặc biệt các chú xxx quan tâm đến xe 4 chổ, bs TPHCM.

Việc mấy chú XXX phạt là do sự trình bày của Bác tài không nhất quán thôi, nếu trả lời suông sẻ, mình nghĩ chả có căn cứ nào để mấy chú XXX làm khó cả.:D

Hạng B1
20/6/08
79
5
8
Hà Nội

Các bác cho mượn hay đi mượn ai mà biết đươc! mấy chú XXX chỉ nhìn vào gương mặt của mình để mà phạt thôi.
Trong SG em thấy XXX ớn nhất là mấy pác giải phóng quân, hôm em đi cùng 1 chú GAZ 69 chớm đèn đỏ --> toét... xin ko được, chú kia dọa giam xe báo CQ, ức quá pác lái xe quát: Tôi cũng éo muốn làm nữa đây này, đủ tuổi quân rồi đang muốn về đây, ông đánh hộ cái xe về hộ cái, chú XXX kia đỏ mặt chạy theo: Thôi xin bố đi cho tôi nhờ---> Pó tay các pác ạ.