Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
Hôm nay cuối tuần chở cả nhà về quê thăm ông bà nội, nhà em 2 nhóc nhỏ nên mỗi lần đi mang đồ khá nhiều, phải gập hàng ghế thứ 3 xuống mới đủ chổ để (em đi SantaFE). Đang chạy trên đường Trường Chinh, rẽ trái vào Tây Thạnh để đi Lê Trọng Tấn ra ngã 4 Gò Mây, bất chợt 1 chú xxx chạy mô tô theo bắt xe em lại. Trước khi xuống xe em thử nhớ lại xem mình có bị lỗi gì ko, vì đoạn đường này em đi khá quen thuộc nên hiếm khi bị các lỗi cơ bản (đi ko đúng lane, rẽ trái theo lane ...) --> khá tự tin khi bước xuống xe tiếp chuyện chú xxx

XXX: "Chào anh, xe chở gì mà nhiều thế (đến ngó nghiêng vào xe em, chắc thấy cái đống đổ em để ở phía sau nến hỏi thế)
--> À, mấy cái đồ dùng gia đình thôi anh à, xe có trẻ em nên hơi nhiều đồ !

XXX tiếp tục ngó nghiêng xe em, chắc cũng thấy trong xe có 2 em bé, xong hỏi em cho xem giấy tờ xe --> em cũng dễ dãi lấy cho xem luôn (cũng biết là ko nên đưa giấy tờ cho XXX, rất dễ bị bắt nạt khó dễ nhưng em thấy mình ko bị lỗi gì nên cũng đưa cho xem luôn).
Xem giấy tờ xong (xem khá kỹ), XXX phán: "Anh biết lỗi gì ko, xe anh đăng ký 07 chổ nè, mà anh gập hàng ghế thứ 3 xuống để chở đồ như thế là sai quy định, muốn để đồ thì cũng phải dựng hàng ghế lên và để đồ lên trên băng ghế, lỗi này là phạt 4tr + giam xe nữa đó" --> ack ack, lần đầu tiên em nghe cái quy định này, vậy người ta làm xe 7 chổ và 2 hàng ghế sau gập xuống được để làm gì vậy chời !
Thấy vô lý quá em mới hỏi lại "Có quy định này hả anh, em chưa ghe nói, thôi để em dựng hàng ghế lên lại, anh trả giấy tờ cho em đi nhe "
XXX: "không được, lỗi này nặng lắm" :mad:
--> Tha cho em đi đại ca, em còn chở mấy nhóc đi nữa
XXX: "Tôi ko có quyền, sếp tôi kêu bắt anh lại thì tôi phải bắt, quay xe lại chốt mà nói chuyện với sếp tôi" --> ừ thì quay lại, em nghĩ chẳng có vấn đề gì nên cũng quay lại chốt nói chuyện với mấy chú XXX xem sao.
Quay lại thì nghe 2 chú XXX trao đổi với nhau: nó chở gì đó, à thế à, thôi cho nó đi đi ...

Vậy là xong, trả giấy tờ cho em đi tiếp, nhưng cũng thòng thêm 1 câu: "Không được chở như vậy nữa nhe, sai quy định đó"

Em lại tiếp tục lên đường, hàng ghế phía sau vẫn ko dựng lên, XXX cũng ko nói gì nữa, bả cả ngồi trong xe hỏi sự việc xong phán 1 câu: sao anh gan vậy, nếu em bị hù như vậy chắc phải chung tiền để XXX cho đi !

--> hình như XXX đang đế ý mấy dòng xe né thuế bằng cách khai là xe chở tiền (SantaFE, Veracruz, Spark ...) nên kiểm tra ngẫu nhiên xem có vi phạm không, và nhân tiện nếu ko có phát hiện lỗi thì mấy chú cũng ... hù dọa mấy bác tài yếu tim để làm tiền ????

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
Anh biết lỗi gì ko, xe anh đăng ký 07 chổ nè, mà anh gập hàng ghế thứ 3 xuống để chở đồ như thế là sai quy định, muốn để đồ thì cũng phải dựng hàng ghế lên và để đồ lên trên băng ghế, lỗi này là phạt 4tr + giam xe nữa đó

hài nhất câu này:D, quả này mà bác đòi đưa luật ra chắc a xxx phải chờ cấp trên ra luật mới quá:D

Hạng D
3/9/08
4.594
47.034
113
Mịa nó... đủ trò
Tết nhứt sắp tới nơi rồi, các bác cẩn thận nhé! Chung quy cũng là vì túng tiền.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Đúng là XXX VN! Bác nào có kinh nghiệm đối phó với bọn này xin chỉ giáo anh em. Em bị hù 1 lần lãng xẹt mất 2xị vẫn còn tức anh ách. XXX có khi chẳng biết luật đâu, hoặc có biết cũng hù dọa người yếu bóng vía mà kiếm tiền. Bởi vậy mới có những vụ đẩy... xxx đi lùi hàng trăm mét trước mũi xe.

Hạng B1
1/10/09
63
0
0
41
mackafee nói:
"Anh biết lỗi gì ko, xe anh đăng ký 07 chổ nè, mà anh gập hàng ghế thứ 3 xuống để chở đồ như thế là sai quy định, muốn để đồ thì cũng phải dựng hàng ghế lên và để đồ lên trên băng ghế, lỗi này là phạt 4tr + giam xe nữa đó"

ơ mà thật có cái quy định này ko các bác, em cũng đi xe 7 chổ

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
56
Sài Gòn
từ hồi nào đến giờ, băng sau toàn gập lại để lấy chỗ chứa đồ.ko thấy chú xx nào hỏi cả.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
HDD Samsung nói:
mackafee nói:
"Anh biết lỗi gì ko, xe anh đăng ký 07 chổ nè, mà anh gập hàng ghế thứ 3 xuống để chở đồ như thế là sai quy định, muốn để đồ thì cũng phải dựng hàng ghế lên và để đồ lên trên băng ghế, lỗi này là phạt 4tr + giam xe nữa đó" 

ơ mà thật có cái quy định này ko các bác, em cũng đi xe 7 chổ

Em chỉ biết là có quy định không được chở hàng hóa trong khoang hành khách.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
mấy xxx bi giờ hài vãi,nhiều khi thấy mấy chú như thằng hề,muốn phát biểu là phát biểu chẳng suy nghĩ.

Hạng C
6/11/09
592
5
18
mtl nói:
Anh biết lỗi gì ko, xe anh đăng ký 07 chổ nè, mà anh gập hàng ghế thứ 3 xuống để chở đồ như thế là sai quy định, muốn để đồ thì cũng phải dựng hàng ghế lên và để đồ lên trên băng ghế, lỗi này là phạt 4tr + giam xe nữa đó

hài nhất câu này:D, quả này mà bác đòi đưa luật ra chắc a xxx phải chờ cấp trên ra luật mới quá:D

Vụ này đúng mà, bây giờ taxi 7 chỗ cũng ngán ko dám chở hàng nhiều đâu.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
theo em thì xxx nghĩ là bác chở hàng lậu nên hỏi thôi,em bị 1 lần trên đường tân kỳ tân quý rồi,em chở 4 bao cao su xay đằng sau cái previa cùi của em vì làm biếng gập ghế lên nên để chồng lên nhau khá cao,đang đi thì thấy xxx đi mô tô ngược chiều quay lại đuổi theo và ra hiệu dừng xe:
-anh cho kiểm tra giấy tờ
-anh chở gì vậy
cao su xay
-để làm cái gì
trải sân bóng mini
-(vỗ vỗ cái bao xem cái gì) xe anh không được chở hàng
em chở trong khoang hành lý mà
-à ừ...thôi đi đi
theo em là chủ yếu coi hàng gì có khả năng là hàng lậu không thôi à bác ơi