Hạng B2
21/6/11
111
130
43
Trong khu này sao lắm chủ đầu tư thế các bác? Cứ mỗi ông ôm một khuông đất xong vứt đấy. Thấy có anh Chợ Lớn, Địa Ốc 8 rào tôn lại rồi cũng không làm gì cả.
Khi xưa xin dự án rồi chia lại mà bác.

Hạng B2
21/6/11
111
130
43
Cơ hội cho mấy anh đầu tư, vì chưa giải tỏa đc đường ra nên Raemian sẽ không set giá cao, nhưng mấy anh mua ở thì cần cân nhắc nhá. Mấy sàn cứ rêu rao công ty mẹ HDTC là công ty 100% vốn nhà nước là lừa tình á. Hồi xưa thì đúng vậy nhưng giờ anh Đinh Trường Chinh mua 70% (lên hdtc.com.vn thấy các văn bản gần đây toàn ảnh ký), ảnh đang manh nha đòi đất đã giao cho các cho đầu tư khác nữa (trong đó có khu 13 B thự của Trung Thủy). Nói chung là rất rối, nhưng càng rối sẽ càng là cơ hội, còn ai muốn an cư thì làm ơn tránh xa ra. :) Nhà em cũng dính dự án này, nên em có thể cập nhật tìn hình giải tỏa hầu các bác.
Em cũng máu phân phối dự án này, nhưng sau khi ngồi tìm hiểu + được các sếp DO8, SGCL chia sẻ thì bỏ chạy cho lành.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.531
113
Em cũng máu phân phối dự án này, nhưng sau khi ngồi tìm hiểu + được các sếp DO8, SGCL chia sẻ thì bỏ chạy cho lành.
Chính xác, anh Chinh chợ búa lắm, nay vầy mai khác à.

Hạng C
5/3/08
870
52.391
93
Sì ghềnh
VL, cái khoẻn chỗ này mà 13000 căn, chưa kể thằng TCity kế bên An Hòa và thằng Bình Minh kế bên.

Hạng D
28/6/13
1.027
1.259
113
HCM
Hình như đợt này các công ty kể trên sợ mất đất hay sao mà rào tôn lại hết, Trung Thuỷ thì làm luôn rồi. Cái SGCL sao rào lại, đưa cần cẩu về rồi vứt đấy vậy bác?

Hạng B2
21/6/11
111
130
43
Hình như đợt này các công ty kể trên sợ mất đất hay sao mà rào tôn lại hết, Trung Thuỷ thì làm luôn rồi. Cái SGCL sao rào lại, đưa cần cẩu về rồi vứt đấy vậy bác?
Chính xác đó bác, rào ranh của mình lại.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Mịa kiếp, lúc QH thì nào là khu tdtt, đất thương mại dich vụ, đất trung tâm văn hóa giáo dục...cuối cùng thì hết Biệt thự Trung Thủy, Tcity đến của nợ 13000 căn, nó mà làm được thì rip luôn APAK.

Hạng D
28/6/13
1.027
1.259
113
HCM
Mịa kiếp, lúc QH thì nào là khu tdtt, đất thương mại dich vụ, đất trung tâm văn hóa giáo dục...cuối cùng thì hết Biệt thự Trung Thủy, Tcity đến của nợ 13000 căn, nó mà làm được thì rip luôn APAK.
Mới đây có vụ kiện cáo gì liên quan tới việc xẻ đất công viên nhỏ ra bán luôn. Thấy cư dân kêu gọi mọi người cùng ký đơn mà ko biết sao rồi. Em thấy trong khu này còn vài chỗ đất trống quy hoạch là công viên nhỏ, chắc rồi cũng sẽ được chuyển thành nhà phố diện tích nhỏ =))

• Like
Reactions: chuongmed