Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
e này để dành sang năm qua , nhìn cho vui mắt chứ đã có gi đâu
Khu biệt thự của Trung Thủy có thể sẽ nhanh vì thấp tầng và toàn biệt thự chừa khuôn viên rộng, hôm nay đã thấp ép cọc khá nhiều rồi.

Tập Lái
16/4/17
11
23
3
36
nói thật, mấy bác than thở quy hoạch, thì cách đơn giản nhất là ko mua ở, thì nó ko bán được. Nhưng cuối cùng thì vẫn máu đầu tư, rồi vẫn mua. Cứ nhìn Vinhomes đi, từ khi nó lấy Tân Cảng với Ba Son xây, ai chả thấy là nó chiếm đất và phá quy hoạch, nhưng rồi vẫn cứ đâm đầu vào mua. Dân vào Vinhomes rồi thì vẫn cứ tự hào mình ở chỗ sang chảnh nhất cái thành phố này.

Mình chỉ hi vọng với hiện trạng có rất nhiều chung cư với giá tốt mà ko ảnh hưởng nhiều quy hoạch thì những người có ý định mua ở lâu dài nên cân nhắc, chả dại gì đâm đầu vào những chỗ chật chội rồi ở cũng ko đc yên tĩnh

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
nói thật, mấy bác than thở quy hoạch, thì cách đơn giản nhất là ko mua ở, thì nó ko bán được. Nhưng cuối cùng thì vẫn máu đầu tư, rồi vẫn mua. Cứ nhìn Vinhomes đi, từ khi nó lấy Tân Cảng với Ba Son xây, ai chả thấy là nó chiếm đất và phá quy hoạch, nhưng rồi vẫn cứ đâm đầu vào mua. Dân vào Vinhomes rồi thì vẫn cứ tự hào mình ở chỗ sang chảnh nhất cái thành phố này.

Mình chỉ hi vọng với hiện trạng có rất nhiều chung cư với giá tốt mà ko ảnh hưởng nhiều quy hoạch thì những người có ý định mua ở lâu dài nên cân nhắc, chả dại gì đâm đầu vào những chỗ chật chội rồi ở cũng ko đc yên tĩnh
vấn đề là trọc phú ngoài kia nhiều tiền quá, đang cần tìm nơi làm cho sạch sẽ. không đâu tốt hơn BDS SG. Dân mua ở thì nói làm gì bác.
nếu bác có làm việc liên quan, thì người ngoài mua trong này nhiều, rất nhiều. người mua đã nhiều, mà mua sỉ kcũng không ít.
nên là chịu thôi. thua

• Like
Reactions: MaybachS600
để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Dự án khủng sao nhìn thấy diện tính nhỏ vậy các bác
Tổng dt khu D cũng cỡ Tân Cảng á. Hôm trc có giai thoại anh ĐT Chinh dắt mấy ông lớn bên qựn 2 đi ăn nhậu, cao hứng lên ảnh chỉ lên bản đồ tặng anh này anh kia chỗ này chỗ kia. Mấy vị đó vô cùng hào hứng, nhưng tới khi về so lại trên bản đồ thực trạng thì thấy mấy miếng đó chưa giải tỏa được. :) :) :)