Tập Lái
27/5/07
13
0
0
Em thích con này quá, đầy đủ tính năng, số tự động,ABS 4 bánh, gương kính điện đầy đủ, giá 100 chai. Hỏi mãi mà không ai biết nó như thế nào, có bệnh tật nhiều không, có thuốc chữa không. Có bác nào biết chỉ giùm em. Cám ơn nhiều

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Có bác nào biết Toy Cresta Super Salon V6 3.0 đời 90 không

100 chai thì ... còn chần chờ gì nữa, quá thơm :D

nó có giống chiếc này không bác

theo wiki thì đây là 1 mẫu xe sang trọng, và đắt tiền của Toyota. ở thị trường Bắc Mỹ, nó có tên là Cressida (ngưng sx từ năm 1992) các thị trường khác nó mang tên Cresta, Chaser và Mark

nếu xe này đúng đời 90 thì nó thuộc thế hệ thứ 4 và cũng là cuối cùng của dòng xe sang trọng này trước khi được thay thế bởi Avalon

khi bắt đầu thiết kế Lexus LS400, các kỹ sư Nhật đưa khá nhiều ý tưởng và thành phần (part) của loại xe này sang. vì vậy 2 dòng xe này trông khá giống nhau

1 số chi tiết kỹ thuật:
- máy: 6 xy lanh thẳng hàng 3.0 lít, 24 valve DOHC
- hộp số tự động 4 cấp
- truyền động cầu sau

Máy chiếc xe này được đánh giá là rất bền và ổn định. Tuy nhiên có 1 lỗi trong sản xuất liên quan đến bộ roong dàn đầu (head gasket) nếu thay ron và siết lại chắc hơn thì ổn

đây là máy xe

Theo wikipedia

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Bác ơi, nếu tôi ko nhầm thì em này chạy cầu sau đấy (tôi thấy trong hình máy để dọc).

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: Kia Besta

Em thích con này quá, đầy đủ tính năng, số tự động,ABS 4 bánh, gương kính điện đầy đủ, giá 100 chai. Hỏi mãi mà không ai biết nó như thế nào, có bệnh tật nhiều không, có thuốc chữa không. Có bác nào biết chỉ giùm em. Cám ơn nhiều

Trừ khi bác mua được xe thanh lý, còn nếu Cre 90 hàng xuất MỸ xe đẹp không có giá đấy đâu. Đặc biệt là khu vực phía BẮC, vì xe này một thời toàn quan chức đi không à. Đúng xe xuất MỸ, gương kính điện, máy V6, có cửa nóc, dây beo tự động, số tự động, Taplo theo màu ghế. Đặc biệt là xe này dàn đồng cực kỳ dầy và tốt. Nói chung đời này xe ngon còn rất nhiều nhưng đa số là xe nhà nước thanh lý. Thêm nữa tốn xăng kinh khủng:D Nếc may mắn bác còn mua được thanh lý của mấy ông thứ, bộ trưởng BCA:D

Tập Lái
27/5/07
13
0
0

Cám ơn bác qha_vn, tiếc quá, em chụp ảnh rồi nhưng để ở công ty ko mang về, mai em lấy em post lên để các bác xem, mà post ảnh như thế nào các bác nhỉ, em chưa biết vụ này. Em check tên Cresta trên mạng thì ko thấy có đời 90, chỉ có ảnh đời 92 mà ảnh lại ko giống các bác ạ mà máy con này là V6 24 valve. Trông dáng nó giống Toy Crown nhưng mắt nhỏ hơn, táp lô chẳng thấy có cái kim nào cả, chỉ bật công tắc thì mới hiện số thôi các bác ạ. Em cứ lăn tăn ko hiểu tại sao đời 90 mà nó lại hiện đại thế. Với lại em ko biết cái số tự động nó có hay hỏng ko, máy nếu phải làm thì có đồ thay ko? Còn xăng thì chồng cũ nó bảo nếu chạy đường phố quá 14 l/100km nó trả laị tiền. Các bác giúp em với.
Ps: Bác nào nhớ chỉ em cách post ảnh lên với nhé

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Bác ơi, nếu tôi ko nhầm thì em này chạy cầu sau đấy (tôi thấy trong hình máy để dọc).

cám ơn bác tuyenvpt, Cressida chỉ truyền động cầu sau