Tập Lái
4/6/14
21
7
3
30
Worcester, Massachusetts
Do mình ở US, mình hay tự thay nhớt chứ không ra hãng nên ra Walmart mua một can Mobil 1 Extended Performance (xịn nhất) giá $25 một bình 5 qrts (đủ thay cho Camry). Các xe lớn hơn cần 2 bình. Nếu bạn có cách nào ship về thì vậy sẽ chắc ăn nhất :D

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Do mình ở US, mình hay tự thay nhớt chứ không ra hãng nên ra Walmart mua một can Mobil 1 Extended Performance (xịn nhất) giá $25 một bình 5 qrts (đủ thay cho Camry). Các xe lớn hơn cần 2 bình. Nếu bạn có cách nào ship về thì vậy sẽ chắc ăn nhất :D
Khổ ghê bác nhỉ ? Nhớt mà cũng phải ship :)

Tập Lái
4/6/14
21
7
3
30
Worcester, Massachusetts
Ỏ vn nhớt giả đóng thùng vô chai bao bì y chang hàng thật, thật giả khó lường lắm em ơi
Mobil hãng nổi tiếng nên chắc dễ bị làm giả chăng bác? Ở VN tìm Pennzoil chắc cũng ổn đó các bác :D Đây là một bình 4.7L em mua để chuẩn bị thay nhớt cho con Camry :D

Xe Đức thì nên dùng Mobil 1 Extended Performance 0W40 (nghe đồn một lần TỰ thay cho Mercedes/BMW tốn $60 kể cả bộ lọc nhớt và 2 bình Mobil 4.7L. Đây là giá bên Mỹ, giá VN phải mắc 1.5 - 2 lần để các bác tham khảo) vì nếu dùng độ viscosity khác sẽ làm động cơ khó bôi trơn cho dù là nhớt chính hãng :)

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Mobil hãng nổi tiếng nên chắc dễ bị làm giả chăng bác? Ở VN tìm Pennzoil chắc cũng ổn đó các bác :D Đây là một bình 4.7L em mua để chuẩn bị thay nhớt cho con Camry :D

Xe Đức thì nên dùng Mobil 1 Extended Performance 0W40 (nghe đồn một lần TỰ thay cho Mercedes/BMW tốn $60 kể cả bộ lọc nhớt và 2 bình Mobil 4.7L. Đây là giá bên Mỹ, giá VN phải mắc 1.5 - 2 lần để các bác tham khảo) vì nếu dùng độ viscosity khác sẽ làm động cơ khó bôi trơn cho dù là nhớt chính hãng :)

Ở vn bọn gian thương mua nhớt thải ở các tiệm sửa xe, rửa xe về nấu lại.Chai lọ bao bì thì chắc mua lại cũng từ các tiệm sửa xe hay vựa ve chai Lol.Quản lý thi trường ở vn làm ăn như shit đẻ hàng giả làm đau cái điền bà con ai có xe
http://tuoitre.vn/Kinh-te/517944/Nhot-thai-len-doi.html

Anh lên site của bọn toyota xem thì camry đồi mới cũng xài synthetic 0W-20.Con corolla anh mới mua cũng xài nhớt loại này.
http://www.toyota.com/owners/web/pages/faqs
Nếu không có 0w-20 thi có thể xài nhớt 5w-20 nhưng lần thay nhớt tiếp theo phải xài 0w-20

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/3/10
288
57
28
E cung dang su dung Mobil 1 cho ca xe may va xe hoi, hoang mang qua

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
E cung dang su dung Mobil 1 cho ca xe may va xe hoi, hoang mang qua

Nghe đồn bên vn thằng vietlube là đại lý nhập hàng của Mobile về bán nên các bác các cụ thử tìm hiểu đai lý phân phối hàng Mobile của thằng này xem sao.Còn không thì kiếm mua ở đâu mà tin cậy ,có chữ tín
Những chỗ làm ăn gian dối thì nên post lên cho vô bad trader list cho bà con biết mà tránh
Làm thương đế ở vn sao mà khổ quá, mua xe thì đắt hơn nước khác 2-3 lần, xăng thì cũng đắt mà chất lượng phập phò ( nói thật tôi éo tin xăng ở vn chất lượng tương đương xăng ở nước ngoài ) ngay đến cả dầu nhớt cũng là vấn đề đau cái điền cho bà con dùng xe

Hạng C
22/2/12
892
547
93
E đang dùng Mobil 1 0w-40 (250.000 VND / bình 1 L/ Made in USA ) cho xe máy cùi (đồng hồ sang tua thứ 2 sau 7 năm rồi nhé), nói chung không có gì phàn nàn 100 km/h vô tư. Hiện tại có loại Mobil của Singapore chỉ có 75.000 VND cái này không phải hàng chính hãng ( không có trong danh mục sản phẩm toàn cầu của Mobil). Lúc trước em dùng loại Mobil 10W-40 đóng gói ở VIỆT NAM ( nhớ không nhầm là nhà máy nào đó ở Long Thành-ĐN ) và Philippin, cách đây 7 năm là 60.000 VND/ 1 bình 1L sau đó tăng lên 80.000 VND/ 1 bình, bán được 3 năm rồi mất tích ko bán nữa. Sau đó dùng Shell 10W-40 được 4 năm. Bây giờ quay lại Mobil 1sau khi đi được 103.000 km.
Kết luận : - Hàng đóng gói tại VN, Philippin, Singapore chạy tạm được , em thay nhớt sau 1000 km.
- Made in USA đang chạy good hơn, dự định làm chuột bạch 4000 km mới thay, bây giờ mới đi 800 km.
- Phân biệt thật giả thì chịu, chỉ biết hàng Made in USA khi mở hộp không có miến gián miện hộp( khui ra là đổ thôi). còn hàng trong nước thì khui ra phải xé miến gián mới đổ được. Bác nào biết chỉ cách phân biệt nhé.