Hạng C
29/12/10
599
482
63
Theo kinh nghiệm của em thì bác cứ thay loại nhớt mà hãng đã khuyến cáo nên sử dụng cho đời xe,loại xe của bác, và tốt nhất nên thay trong hãng, đừng có thay loại nhớt mua ở ngoài!!!! Còn nếu bác thích Mobil-1 thì vô Merc mua cho chắc cú giống như cauba nói ở trên!

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com
Đây là giấy chứng nhật của trung tâm 3 dành cho hàng 0W-40 các bác nhé.Bán vào các hãng xe không phải dể bác nhé.
View attachment 70798

Còn dưới đây là link xem thông số của 0W-30 từ nhà máy :
http://www.mobil.com/USA-English/Lubes/PDS/GLXXENPVLMOMobil_1_0W-40.aspx

Cái chứng nhận này mục đích chỉ để Hải quan áp HS code để tính đúng thuế nhập khẩu thôi bác ah
Chứ các thông số này có hết trên trang Mobil.com mà bác gửi link rồi. Số liệu có chênh lệch 1 chút chắc là do máy móc test giữa 2 nơi khác nhau...

Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com
Các bác BIMer nếu chọn dùng Mobil1 thì có 2 loại sau đáp ứng được các tiêu chuẩn của BMW yêu cầu ah:
- Mobil1 European Car 0W-40 (chai màu bạc, tem bạc, nắp bạc) : đạt được tiêu chuẩn LL-01 dành cho máy xăng của BMW
- Mobil1 ESP Formular 5W-30 (chai bạc, tem xanh, nắp xanh): đạt được tiêu chuẩn LL-04 dành cho máy dầu của BMW

Các bác tham khảo thêm phân loại các sản phẩm Mobil1 hiện có ở VN trong topic này để lựa chọn sản phẩm phù hợp cho xe của mình ah: http://www.otosaigon.com/threads/nh...u-that-phu-phang.8579093/page-12#post-8737781

Tập Lái
14/4/16
4
1
3
31
Tôi thấy dùng dầu nhot mobil rất tốt đây là một trong những loại dầu nhớt được nhiều chủ xe dùng nhằm mục đích tránh tình trạng hư hỏng máy | thời buổi này đỗ dầu nhớt khó phân biệt được dầu nhớt thật giả khó lường

[BCOLOR=#fcfcff]Tag: [/BCOLOR]nhot Motul[BCOLOR=#fcfcff] - [/BCOLOR]nhot Castrol[BCOLOR=#fcfcff] - [/BCOLOR]nhot Mobil[BCOLOR=#fcfcff] - [/BCOLOR]nhot Caltex[BCOLOR=#fcfcff] giá rẻ[/BCOLOR]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Mình đang dùng Mobil1 0W-20 cho Cam LE, đúng theo khuyến cáo ghi trong sách, thấy vẫn tốt, chạy đúng 5k hoặc 10k miles mới thay tùy thời gian đó có hay đi đường xấu bụi nhiều ko, kiểm tra vẫn thấy màu nhớt còn vàng, ko quá đen. Mua của bác Phong Nguyen hoặc bên Carsonet. Các bác cũng lưu ý là thay nhớt thì thay luôn lọc.

Có 1 điều cũng khá lưu tâm là khi dùng Mobil1 5w-30 hoặc 5w-40 cho con Altis, thì lại thấy màu nhớt nhanh chuyển đen khi kiểm tra định kỳ 5000km. Sau đọc thấy nhiều ý kiến nói xe đời cũ không nên dùng nhớt tổng hợp vừa tốn tiền mà không được gì, nên lại chuyển về Castrol bán tổng hợp.

Tốt nhất cứ thay nhớt theo phẩm cấp ghi trong sách.

• Like
Reactions: ntnnk and minh_htc
Hạng B1
22/10/15
58
19
8
40
Mình đang dùng Mobil1 0W-20 cho Cam LE, đúng theo khuyến cáo ghi trong sách, thấy vẫn tốt, chạy đúng 5k hoặc 10k miles mới thay tùy thời gian đó có hay đi đường xấu bụi nhiều ko, kiểm tra vẫn thấy màu nhớt còn vàng, ko quá đen. Mua của bác Phong Nguyen hoặc bên Carsonet. Các bác cũng lưu ý là thay nhớt thì thay luôn lọc.

Có 1 điều cũng khá lưu tâm là khi dùng Mobil1 5w-30 hoặc 5w-40 cho con Altis, thì lại thấy màu nhớt nhanh chuyển đen khi kiểm tra định kỳ 5000km. Sau đọc thấy nhiều ý kiến nói xe đời cũ không nên dùng nhớt tổng hợp vừa tốn tiền mà không được gì, nên lại chuyển về Castrol bán tổng hợp.

Cảm ơn chia sẻ của bác nha

Hạng B1
26/4/16
60
25
18

Cảm ơn chia sẻ của bác nhé

Hạng B1
23/7/07
61
13
8
Sóc trăng
Xe em thay trong EA cài đặt có 6000 km là báo thay nhớt nữa rồi! Mà em tìm hiểu thì đa số mọi người đều nói là 10000 km ko? Nhưng nếu 6000km ko thay thì xe nó cứ báo hoài các bác chỉ giúp em giải quyết vấn đề này với!