Tập Lái
2/12/10
11
0
0
- Thanks các bác nhiều lắm, có lẻ học trường nào cũng tốt, nhưng e chắc đang ký Bách Khoa, vì được cái gọi là gần nhà, e ở tận Thanh Đa lận, chạy qua TB học chắc e sạc nghiệp vì xăng quá
. Có bác nào đã từng học BK cho em 1 ít thông tin về trường và các thầy dạy thực hành với?
- Hqua có lên trường xem thông tin thì được biết : học trong 6 tháng + 1 tháng thi.
- Học phí thì tổng cộng 5t4 tất cả, kể cả tiền thi, nghe nói được học xe đời mới gentra Kia.
- E thấy bên TB có khoá đi DL thật hữu ích, rất tốt cho việc lái sau này, khoái thật nhưng có những điều kiện không cho phép, hic.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/09
1.171
2.655
113
Hồ Chí Minh
Bữa trước mình cũng học ở trường này. Do có người quen trên Sở GTCC giửi nên thầy dạy ok lắm mà cũng không phải tốn chi phí gì thêm nữa. Giờ học cũng được chọn thoải mái kg gò bó gì cả

Bác fải hỏi kỹ Trường là thi ở đâu: nếu học Gentra là sẽ thi ở Hóc môn , cơ sở của Sở GT công chánh. Đa số các TT sát hạch tư nhân đều thi bằng xe Zace. Hiện nay có khoảng 4-5 TTSH: Cu Chi, Hóc môn, Thủ đức, Nhà bè, Bình chánh. Mong bác kiểm tra lại thông tin và sớm có quyết định.

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
thanh_nguyen nói:
Bác vô trường tìm thầy Hải , người nhỏ nhỏ con. Thầy Hải "dạy" sẽ mau tốt nghiệp hơn, khỏi mắc công chờ cả năm mới được đi thi.
Em cũng tốt nghiệp trường này từ 1998, cũng học thầy Hải (vì em quen biết thầy, cả 5 người trong gia đình em đều học thầy Hải). Ở trường này dạy thì khỏi phải bàn về chất lượng.

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Mình đang học ở Tiến Bộ đây, học tháng 10/2010 tháng 02/2011 thi.
Tình hình học thầy Huy số xe: 7813 rất OK. Ban đầu mình xưng hô anh - em. Vui vẻ.hướng dẫn nhiệt tình
Chuyện rửa xe - lái xe lo. Các lái xe ở đây chỉ khoái đá gà thôi. hihi. có cả trường gà ở dưới dốc.
Mình chỉ việc đến giờ đi học, xe bật máy lạnh chờ sẵn, sướng.Nóng quá, đứng chờ chừng nào mát thì lên. Tới trễ thầy chờ, lâu quá thì thầy đt, bận quá báo nghỉ cũng ok luôn
Học ra đường liền, bà xã mình học chung bây giờ lái rất OK (2 tháng) .Cả 2 vợ chồng đều chưa có bằng
Trường này hình như là 1 trong 2 trường dạy lái xe có trung tâm sát hạch. Các bác nào chê chắc là người của trung tâm khác. Trường này lớn mà có tới 3 trung tâm : tiến bộ, thành đạt, tiến thắng....
Mình khảo sát khoảng 5-6 trung tâm và quyết định học ở đây. Giá rẻ, thi nhanh, xe tốt. Vài ý kiến đóng góp

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Ngày xưa mình học thầy Tâm xe số 5 ( 52Y8518) , thầy tận tình lắm . Sau này về TB đổi bằng ( 3 năm sau ) mình mới tạ ơn thầy gói thuốc

Tập Lái
16/1/10
12
0
1
45
Phải thầy Hải người đen không Bác. Hoc thầy hải bây giờ bó tay luôn . Hôm nào học không bị chưởi là ăn cơm không ngon. học thầy này phai co sức chịu đựng dẻo dai lắm mới được.

Tập Lái
7/8/11
2
0
0
Re:Có Bác nào học lái xe ở Trường Tiến Bộ (Tân Sơn Nhì, Tân Phú) cho em xin ít í

Các bác cứ kêu là thầy thông hay thầy thông thấp ,nhiều người vào học chứ có gặp hết các thầy đâu mà phên biệt cao với thấp ,mấy ổng có tên hết mà Thông A hay Thông B ,Xe số bao nhiêu để mọi người biết chứ >riêng em thì học bác Thông A ,thấy ông này cũng được mà em học mới buổi thứ 3 đã rủ em đi đà lạt rồi,không biết có nên đi không

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Re:Có Bác nào học lái xe ở Trường Tiến Bộ (Tân Sơn Nhì, Tân Phú) cho em xin ít í

Tôi học trường Tiến Bộ cách đây mấy năm rồi. Thấy chất lượng tốt. Thầy dạy vui vẻ không phải ăn nhậu hay vòi vĩnh gì, xe Zace tốt, cơ sở hạ tầng (bãi tập) rất tốt. Học 7 tháng thì thi, đúng như lúc ban đầu bên văn phòng (thu phí) thông báo.
Có phần học lý thuyết là ngộ lắm, thầy dạy học mấy ngày, trước khi thi, theo cách như: Thấy câu có cảnh sát --> chọn "b", Hầm cầu vượt --> chọn "a" ... đại loại vậy, không nên quan tâm đến nội dung câu hỏi. Học cách này tôi thấy nhanh và dễ ... đậu.
Tôi chỉ học tại đây mới một lần và không có học trường khác nên ko so sánh với nơi khác được.

Last edited by a moderator: